15 ตอบกลับ

ใจเย็นนะเเม่ อายุครรภ์ยังน้อยไปดูแลสุขภาพ อย่าเครียดหรือตัดสินใจอะไรนะคะ ปกติหมอจะส่องผ่านช่องคลอดหรือ รอนัดดูผลอีกที่ 7-12 w นะคะถึงจะสรุปได้ มั่นเช็คเเละรักษาสุขภาพนะคะ สู้ๆนะเเม่ ✌️

ท้องแรกเราเจอตัวน้องตั้งแต่ฝากครั้งแรกเลย ตอน 6 วีคพร้อมหัวใจเต้นแล้ว ท้องปัจจุบัน เราไปฝากครั้งแรก 5วีคกว่า ยังไม่เจอตัวน้องค่ะ มาเจอตอนตัวน้องตอน 7 วีคและหัวใจเต้นแล้วค่ะ

VIP Member

8 วีคขึ่นไปถึงจะเจอจ้า ถ้าพ้น 8 วีคแล้วยังไม่เจอค่อยรักษาตามหมอบอกจ้า ที่หมอเค้าพูดคือทางการแพทย์มันสามารถที่จะเกิดขึ้นได้จ้า แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมดจ้าแม่

บ้านนี้ไปตอน6วีค หมอก็บอกแบบนี้ค่ะ แต่พอได้9วีค เจอทั้งถุงตั้งครรภ์พร้อมการเต้นของหัวใจเลยค่ะ แม่ใจเย็นๆนะคะ

อายุครรภ์น้อยต้องซาวทางช่องคลอดถึงจะเห็นชัดค่ะ แม่ซาวช่องคลอดไหมคะ บ้านนี้ซาวช่องคลอดถึงเจอค่ะ

ของเค้าก้อซาวหน้าท้องไม่เหน เราขอให้ซาวช่องคลอดถึงเหนคะ

เป็นเหมือนกันคะหมอนัดอีก2สัปดาห์ไปซาวใหม่ ก็เจอน้องค่ะ แม่ไม่ต้องจิตตกนะคะ อายุครรภ์น้อยอยุ่

ท้องแรกของเราหมอติดตามไปจนถึง 12 วีคค่ะ ถึงคอนเฟิร์มว่าเป็นท้องลม ใจเย็น ๆ ก่อนนะคะ อย่าเครียด

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่

4 วีคยังซาวนด์ไม่เจอหรอกค่ะ รอซัก 6 วีคอาจจะเจอถุงการตั้งครรภ์ค่ะ 7-8 วีคถึงจะเจอหัวใจเด็กค่ะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ 30+4 แล้วค่ะ หวังว่าจะเจอตัวน้องตอน 8 วีคนะคะ

บ้านนี้8wแล้วยังไม่เจอน้องเลยค่ะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์หมอบอกมีโอกาสท้องลม😢😢

บ้านนี้ไปก้อไม่เจออะไรเรยคะ เจอถุง+ไข่แดงตอน6วิค 7วิคเจอตัวอ่อน+หัวใจเต้น