37 ตอบกลับ

บ้านนี้จากประสบการณ์ตรงเลยนะคะ ประจำเดือนขาด 7 วัน ตรวจฉี่เอง 2 อัน ขึ้น 2 ขีดแบบจางมาก เลยไปตรวจที่คลินิก ก็ขึ้น 2 ขีดแบบจางๆ อีก หมอซาวด์ผ่านหน้าท้องหาถุงครรภ์ไม่เจอ ซาวด์ผ่านช่องคลอดก็หาถุงครรภ์ไม่เจอ หมอเลยบอกว่าอาจจะท้องนอกมดลูก จิตตกเลยจ้า วันต่อมาก็ไปตรวจที่ รพ. อีก หมอก็สันนิษฐานว่าท้องนอกมดลูกอีกเหมือนเดิม ให้แอดมิดรอดูอาการ สั่งงดน้ำงดอาหารเตรียมผ่า ผ่านไป 4 วัน ไม่มีอาการปวดท้องหรือเลือดออกเลยเลย หมอให้กลับบ้านนัดตรวจเลือดอีก 7 วัน สรุปตอนนี้ลูก 4 ขวบแล้วจ้า รอให้อายุครรภ์เพิ่มแล้วตรวจอีกทีนะคะ

บ้านนี้ก้อจางค่ะ ตรวจเอง 2 อันเหมือนกัน ได้ 4 สัปดาห์พอดี ไปหาหมอยังไม่รู้เลยค่ะ ไปฝากครรถ์ พยาบาลเอาฉี่ไปตรวจ พบคุณหมอๆ บอกว่ายังไม่ซาวด์นะค่ะเพราะเดียวแม่ตกใจ จะเห็นแต่ถุงตั้งครรถ์แต่ยังไม่ทราบว่าตัวอ่อนเป็นยังงัย ท้องลมมั้ย ช่วงนี้ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเลยนะค่ะ ตรวจชัวร์สุดเห็นชัด ช่วง 10-12 สัปดาห์ บ้านนี้ตรวจ 12 สัปดาห์ โอเคทุกอย่างสบายใจไปค่ะ

อย่าเครียดนะค่ะคุณแม่

VIP Member

เมนมาล่าสุด30มิถุนาหมด3กรกฎาพอเดืนนี้30กรกฎาเมนต้องมาเราเเปลกใจทำไมทั้งวันยังไม่มาถึงตรวจไปตอนเย็นขึ้น2ขีด และกลางคืนวันเดียวกันอีก1กะขึ้น2ขีดเช้า31อีก1รอบก็ขึ้น2ขีดจึงไปโรงพยาบาลแต่หมดตรวจเยี่ยวบกว่าเราไม่ท้องคือยังไงค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนนี้เป็นไงบ้างคะ

ขึ้น 2 ขีดแต่ไม่ท้อง โพสต์นี้ก็เป้นเหมือนกันเลย ลองอ่านความคิดเห็นเพิ่มเติมดูค่ะ https://community.theasianparent.com/q/%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A0%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%992%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B9%84/1872660

เขาบอกไม่ท้อง หรือ ยังไม่พบถุงต้ังครรภ์​คะ ความหมายหลายอย่างเลยค้ะ ถ้าหมอบอกไม่ท้องลองเปลี่ยนหมอ ถ้าหมอบอกไม่พบถุงตั้งครรภ์​หรือไม่พบตัวอ่อนให้รออีก 1-2สัปดาห์ ไปตรวจใหม่ค่ะ

ตอนนี้ไปตรวจใหม่แล้วค่ะพบถุงตั้งครรภ์แต่ยังไม่พบตัวออ่นค่ะ

รออีกนิดนะคะ​ น้องอาจจะตัวเล็กกกยังไม่เป็นตัวก็ได้ค่ะ​ ตอนเราแรกๆก็งี้เลย​หมอบอกคล้ำหามดลูกไม่เจอ​ พอซัก2อาทิตย์ไปคลีนิิคซาวเจอน้องเลย​ตัวนิดดดเดียว

ขอบคุณค่ะ

ของเราก็ขึ้นจางๆค่ะ แต่เราท้องนะ คุณแม่ลองไปคลีนิกดูนะคะ เผื่ออายุครรภ์น้อยคุณหมอให้ซาวน์ทางช่องคลอดให้ค่ะ ของเราอายุครรภ์ก็น้อย

ซาวน์คลินิก 400 บาทค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะพึ่งไปฝากวันนี้พยาบาลตรวจไม่พบเหมือนกันแต่ประจำเดือนไม่มา10วันแล้ว แล้วเราก็กลับมาตรวจอีกรอบมันก็ขึ้น2ขีดแจ่ไม่เข้มมาก

ของเราเคยไปซาวด์แต่ไม่เจออะไรสักอย่างตรวจฉี่เจอสองขีดแต่สีจางคะผลคือท้องแหละแต่ครรภ์คงยังอ่อนคะมาเจอตอนท้องได้2เดือนกว่าคะตอนซาวด์

จางมากๆเลยค่ะ อายุครรภ์น่าจะน้อยนะคะแม่ ของแม่จางกว่านี้อีกค่ะ สรุปลูก3คนแล้วค่ะ 🥰 #2อาทิตย์ลองตรวจดูใหม่นะคะ

ขอบคุณค่ะ