ถามเรื่องยา

ไปฝากครรภ์ที่คลินิคหมอให้ยา2ตัวนี้มาคือยาอะไรค่ะ

ถามเรื่องยา
41 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ถ้าจำไม่ผิด. สีขาว.แคลเซียม. สีชมพู.บำรุงเลือด หรือป่าวไม่รู้ 🤷🏻

ได้มาเหมือนกันค่ะฝากคลีนิคเป็นแคลเซียมกับบำรุงเลือดค่ะ

ชมพูคือยาบำรุงค่ะ พวกวิตามินรวม ขาวน่าจะแคลเซียมค่ะ

สีขาวน่าจะเป็นแคลเซียมค่า ลองถามหมอดูได้จ้า

VIP Member

ตอนจ่ายยา เค้าไม่ได้บอกหรอค่ะว่าให้ยาอะไร

น่าจะเป็นยาบำรุงเลือดกับยาบำรุงกระดูกค่ะ

เม็ดใหญ่มาก บ้านนี้ยังไม่เคยได้เลย

5y ago

บ้านนี้ฝากคลินิคค่ะ เม้ดอย่างใหญ่ ท้องแรกฝากโรงบาลได้เม้ดเล้กๆเอง

สีชมพูวิตามินรวม สีจาวแคลเซียมจ้า

VIP Member

สีขาวแคลเซียม สีชมพูบำรุงเลือดค่ะ

VIP Member

สีขาวยาแคลเซียม สีชมพูยาบำรุงจ้า