24 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกฝาก13wคะ. หมอแอบบ่นนิดๆ (คุณแม่พึ่งรู้ตัวว่าท้องคะเพราะเป้นคนประจำเดือนเคลื่อนตลอดเลยไม่สังเกตตัวเอง).🥰

VIP Member

ทันคะ รีบไปเลยคะ ช่วงนี้ จะได้ตรวจอะไรหลายๆอย่างเยอะมาก เช่น ทาลัสซีเมีย ความผิดปกติของโครโมโซม และ โรคต่างๆ ของเราคะ

VIP Member

คือคุณหมอบอกรับฝากเฉพาะวันอังคารค่ะ แต่อยากรีบไปฝากมากค่ะไม่อยากรอนานค่ะกว่าติดตามน้องช้าค่ะ

รอไปวันอังคารเลยค่ะของเขาก็ไปฝากวันอังคารส่วนมากฝากครรภ์​เขารับวันอังคารค่ะ

รีบไปฝากค่ะคุณแม่ จะได้รีบทานยาบำรุงและหมอจะได้ซาวด์ดูน้องด้วยค่ะ

บ้านนี้รู้ตัวว่าท้องตอน19+3 w ท้องไม่ออกเลยค่ะ รีบไปฝากเลยค่ะ

เราไปฝากตอน5ด.พยาบาลบ่นนิดหน่อยแต่หมอไม่ว่าอะไรค่ะ

นับจากวันแรกที่มีประจำเดือนนะคะ รีบไปหาหมอเลยค่ะ

คงมีบ่นๆหรือถามบ้าง แต่ไปเถอะนะคะ ได้ยาบำรุงลูก 😊

VIP Member

รีบไปเลยค่ะคุณ​เเม่​ หมอจะไห้ยามาบำรุงด้วยนะค่ะ

รีบไปฝากครรภ์เลยค่ะ จะได้เอายาบำรุงมาทาน