54 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ช้ำ 2 อาทิตย์ค่ะ เป็นคนผิวบาง และช้ำง่าย เลยเป็นเรื่องปกติค่ะ

บ้านนี้ไม่ช้ำเลยค่ะโดนเจาะเลือดสามครั้งไม่เป็นอะไรเห็นแค่รอยเข็ม

ครั้งเเรกไม่เป็นค่ะ​ ครั้งที่สองช้ำปวด​เเละเจ็บมาก​ 1อาทิด​ถึงหาย

เป็นเหมือนกันคะ พยาบาลที่เจาะบอกว่าเส้นเลือดแตกคะ ช้ำหลายวันเลย

อยู่ที่คนเจาะเลือดค่ะ ถ้าเจาะดีเจาะเป็น จะไม่มีอาการแบบนี้เลย

VIP Member

เป็นจ้า ตอนเจาะครั้งแรก ทั้งช้ำทั้งเจ็บ เป็นอาทิตย์กว่าจะหาย

บ้านนี้ไปฝากมา4วันแล้วหมอมือเบามากคะไม่ค่อยเปนรอยเท่าไร

ตอนแรกช้ำมากกว่านี้อีกจ้า อาทิตย์นึงแล้วยังไม่หายเลยค่ะ

ครั้งแรกไม่เท่าไหร่ แต่ครั้งสองนี้ เป็นอาทิตย์กว่าจะหาย

เกิน6วัน บ้านนี้เจาะวันที่3พ.ย พึ่งหายเขียววันที่20กว่าๆ