4 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอให้กินโฟลิคหลังอาหารเช้า กินธาตุเหล็กหลังอาหารเที่ยง-เย็น กินแคลเซียมเม็ดขาวก่อนนอนค่ะ

VIP Member

กินแคลเซียมได้ค่ะ แต่ต้องกินคนละช่วงเวลากัน ไม่ควรทานพร้อมกัน

แคลเซียมกินหลังอาหารเช้า ไม่สามารถทานร่วมกันกับธาตุเหล็กได้ค่ะ

ทางนี่32w ก็ยังได้กินโฟลิค แคลเซียม บำรุงเลือด อยู่ครบเลยค่ะ😂

เราไม่ได้โฟลิคตั้งเเต่4เดือนคะ ดินเเต่ธาตุเหล็กกับเเคลเซียม มาหลายเดือนเเล้ว เห็นคนอื่นได้โฟลิคด้วยเราก็ งงๆ อยู่ เเต่ลืมถามหมอทุกรอบเลย