296 ตอบกลับ

อย่าเพิ่งกังวลนะคะ รอไปตรวจอีกรอบค่ะ เราไปตอน 6w ก็ไม่เจอค่ะ ตอนนี้ 32+4w แล้วจ้า ช่วงนี้ก็บำรุงเยอะๆ ไข่ ตับ นม อย่ายกของหนักนะคะ แต่ใช้ชีวิตได้ปกติจ้า เราขี่มอไซต์ไปทำงานทุกวัน

VIP Member

มีหลายบ้านเลยค่ะ ที่เจอหลัง 6 week บ้านนี้เจอตอน 6 week เจอตัวอ่อนน้อยๆ บางทีการเห็นรายละเอียดก็อยู่ที่เครื่องซาวด์ด้วยนะคะแม่ แต่ละที่ก็มีความละเอียดต่างกัน รออีกนิดนะคะ😊

บ้านนี้เจอแต่ถุงตอนนี้ 5w 4d หมอบอกท้องยังอ่อนอยู่แล้วเป็นท้องแรก หมอนัดอีกที พ.ค. ( ตอนนี้ 8w 3d ) ลุ้นเหมือนกันคะกลัวท้องลม เราไม่แพ้อะไรเลยด้วยกินได้ปกติกลัวหลายๆอย่างเลย

บ้านนี้6วีค5วันค่ะ

ของหนูตอนไปตรวจครั้งแรกก็ตอน 6 วีคคะ เจอแค่ถุงตั้งครรภ์อย่างเดียว พอไปตรวจที่ รพ.ก็7วีค กว่าๆ ก็เจอน้องเเละหัวใจคะ สงสัยน้องตัวเล็กมาก 🥰 คุณแม่ลองไปตรวจใหม่นะคะ

ท้องได้ 5wk+5 มีอาการคัดเต้านมมากช่วงแรก ตอนนี้ไม่คัดเต้านมคะ มีอาการชาแผ่นหลังมาก มีใครเป็นไหมคะ? **ปกติทำงานต้องเดินเยอะคะ **ไม่มีปวดท้องไม่มีเลือดออก

เราเจอตอน9wค่ะน้องหัวใจเต้นแล้วตอนแรกเราไปฝากตอน5wไม่เจออะไรเลยค่ะหมอเลยนัดซาวน์อีกรอบล่าสุดซาวน์เจอตัวน้องพร้อมหัวใจเต้นแล้วค่ะอย่าเครียดน่ะค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ครั้งแรก6วีคไม่เจออะไรเลยค่ะ เจอน้องตอน9วีคค่ะ ถ้าหมอแนะนำให้สอดยายุติการตั้งครภ์ และนำแม่เปลี่ยนโรงพยาบาลดูก่อนนะคะ อย่าด่วนตัดสินใจ

บ้านนี้ซาว์รอบแรกเจอแต่ถุงเพราะมีภาวะแท้งคุกคาม ซาวรอบ2เมื่อวานก็ยังไม่เจอค่ะ เจอแต่ถุง ไม่เจอตัวอ่อนค่ะ 8วีค ของเราหมอบอกให้ทำใจอาจจะเป็นท้องลม😢

ขอโทษนะคะที่ตอบช้ามาก เบลเสียน้องไปวันที่ 13 เมษาปีที่แล้วค่ะ น้องหลุดมาเองเป็นแท้งครบค่ะ ไม่ต้องขูดหมดลูก พอเสียน้องไปก็เลยนอยค่ะช่วงนั้น เลยลบแอปออกไม่ได้เข้าเลยค่ะ พึ่งกลับมาเข้าก็เห็นข้อความ ต้องขอโทษอีกครั้งนะคะ🙏😔

เคยเป็นค่ะ แต่ปรากฎว่าอายุครรภ์ที่คิดว่า 6 วีคจิงๆมันแค่ 4 วีค เนื่องจากปกติเราประจำเดือนมาคลาดเคลื่อน หมอจะนัดไปซาวน์อีกทีเพื่อยืนยันอายุครรภ์

หมอก็เนอะพูดซะหมดกำลังใจ แค่6วีคเอง ต้องรอประมาณ 8 วีคค่ะถึงจะเจอตัวเล็ก อย่าพึ่งคิดมากนะคะเค้ายังตัวเล็กอยู่เลย เดี๋ยวรออีกสักหน่อยเห็นแน่นอน