24 ตอบกลับ

ขึ้นเร็วมากค่ะ ไตรมาส 3 แล้วเพิ่งไปฮันนีมูนกับสามีมาก่อนคลอดลูก พยายามคุมแล้วนะคะ 🥲🥲 แต่เพียงแค่ 2 วีคนั้นนนน (33>35) ขึ้นมา 3 กิโล จะเป็นลมค่ะ โดนหมอบ่นแน่ ๆ ค่ะ ทำไมอาหารอะไร ๆ ก็อร่อย ๆ ไปหมดเลยไม่รู้ค่ะ 🥹🥹

จริงค่ะไตรมาส3อาหารอร่อยมากก อยากกินกินเลยค่ะแม่😂

บ้านนี้ขึ้นมา 0.5-1 โลค่ะ เพราะคุมอาหารเบาหวานด้วยส่วนหนึ่ง ตอนนี้ 33 วีค น้องหนัก 2,300 แล้วค่ะ หมอบอกน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ จนบางทีแม่ก็แอบกังวล😅😅 (ก่อนท้อง-ปัจจุบัน น้ำหนักแม่ขึ้นมา 10 โลค่ะ)​

ดีจังเลยค่ะแม่ บ้านนี้อาหารอร่อยไปหมด5555

ไตรมาส1-2 เพิ่มมาแค่2-3โล ท้องไม่ออก พอไตรมาส3 ตอนนี้ขึ้นมา10โลไปเลยค่า🤣 ตกใจมาก แต่ตรวจน้ำตาลผ่านก็โอเคแล้วค่ะบ้านนี้ติดหวานมากต้องกินขนมหวานหลังข้าวตลอด🥰

ติดหวานเหมือนกันเลยค่ะ😂 หลังคลอดค่อยลดเนาะแม่

บ้านนี้ ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ ทานได้ตั้งแต่ทุกอย่างตั้งแต่รู้ว่าท้อง ก่อนท้องน้ำหนัก52 ตอนนี้32วีค น้ำหนัก68แล้วค่ะ กว่าจะคลอดน่าจะเกิน20โล😅

ก่อนท้องบ้านนี้หนัก50 ตอนนี้32วีค แม่หนัก70แล้วค่ะ🤣😂

เร็วมาก 1-5เดือนแรกไม่ขึ้นสักโล เพราะแพ้ท้อง เดือน6ขึ้นมา4 เดือน7ขึ้นมา2และเดือน8ขึ้นมา2รวม8กก และไม่มีทีท่าว่าจะหยุดขึ้น555555

5555ไตรมาส3น้ำหนักพุ่งจริงค่ะ

เร็วเหมือนกันค่ะเเม่ ตอนก่อนท้อง52ตอนนี้34+6wขึ้นมา61เเล้วค่ะเเม่ หมอนัดอีกทีอาทิตย์หน้าไม่รู้จะขึ้นมาอีกเท่าไหร่🥹

เราขึ้นทุกไตรมาส ตอนนี้31W ขึ้นมมา17โล

ไตรมาสสุดท้ายบ้านนี้ก้อขึ้นเดือนละ1โลจ้า พรุ่งนี้จะครบ37wแล้ว น้ำหนักแม่เริ่มอยู่ตัวแล้วจ้า😅

ดีจังเลยค่ะแม่ บ้านนี้พุ่งมากๆ5555

บ้านนี้ก่อนท้อง44 ตอนไปหาหมอล่าสุด32วีค54 อาทิตย์หน้าหมอนัดไม่รู้จะขึ้นอีกมั้ย อึดอัดมากคะ

อึดอัดจริงๆค่ะแม่ไตรมาสสุดท้าย

บ้านนี้นน.แม่แทบจะหยุดขยับแล้วคะ ขึ้น เดือนละ โลเอง แต่ทำไมลูกตามเกณฑ์ แต่แม่ก็ดีใจ

ดีแล้วค่ะแม่ ลูกตามเกณฑ์ก็หายห่วงแล้วค่ะ

ตั้งแต่ท้องจนถึง6-7เดือน ไม่ค่อยขึ้นเลยค่ะ มาพุ่งเอาหลังๆ9โลละค่ะ😂 ลงตัวเล็กไป2โล🤍🤍

ดีจังเลยค่ะแม่ บ้านนี้ลงแม่ส่วนใหญ่55555