26 ตอบกลับ

เป็นตัวแทนขายสินค้าออนไลน์สิคะแม่ มีคนส่งของให้ เราแค่โพสต์ขายค่ะ เดือนๆก็ได้หลายพันนะคะ เราทำมาจะ2ปีค่ะ ตอนนี้ก็ท้อง2 อยู่บ้านแทบไม่ได้ออกไปไหนค่ะโพสต์ขายคุยกะลูกค้าค่ะ ไม่ต้องออกไปส่งของเองด้วยค่ะ มีรูปมีราคาให้ค่ะ ก้อปไปโพสต์เอง เราทำจนมีลูกค้าประจำ เดือนๆตกหมื่นกว่านะคะ เงินเดือนสามีก็เก็บ รายได้ออนไลน์เราก็ใช้ มีเงินเดือนให้พ่อแม่อีกด้วยค่ะ แค่ขยันโพสต์นะคะ ✌🏻✌🏻

หางานทำเถอะค่ะแม่ คนท้องทำงานได้ เป็นลูกจ้างล้างจานตามร้านอาหารข้างทางก็ได้ ทำ 7-11 ไรงี้ พี่อายุ 38 ท้อง 29w แล้วยังทำงานอยู่เลย เปิดร้านขายเสื้อ ทำคนเดียวก็ไม่ลำบากนะ ไม่อันตรายกับลูกในท้องหรอกค่ะ ไม่ได้กินอาหารนี่สิอันตรายกว่าอีก 😓

คนท้องทำงานได้ค่ะ ถ้าไม่มีภาวะผิดปกติอะไร ทำงาน=ได้เงินค่ะ คนท้องไม่ใช่คนที่ห้ามทำอะไรเลยนะแม่ ถ้าแฟนเราหาคนเดียวแล้วพอใช้ มีเก็บไว้ให้ลูก อันนี้ก็ไม่ว่า แต่ถ้าอดอยาก ไม่มีเงินเก็บให้ลูกที่กำลังจะคลอด อันนี้คิดใหม่นะคะ

VIP Member

ลองหางานทำเบาๆค่ะ คนท้องสามารถหางานทำได้ การมีลูกสิ่งสำคัญคือความพร้อม พร้อมในที่นี้ไม่ใช่มีเงินเยอะ แต่ต้องมีงานทำพอให้มีรายได้ค่ะ

นี่ขนาดยังไม่คลอดนะเงินยังไม่มีจะกินข้าว แล้วถ้าคลอดลูกจะแล้วจะลำบากขนาดไหน

จะคลอดแล้ว เงินก้อจะหมด ลูกคนแรกก้อต้องเลี้ยง ส่งไปโรงเรียนทุกวัน

ใช่คะ หาเงินยากมากๆเลย เราก็พยามนึกถึงลูกก็มีกำลังใจ คะ😊

เป็นเหมือนกันคะคุณแม่ทั้งเครียดทั้งสงสารลูกคะ

ใช่ค่ะ.คือสงสารมากๆๆ

บ้านนี้ขายเกมส์ออนไลน์ค่ะ เดือนนึงตก2หมื่นกว่า

เกมบอลทั่วไปค่ะ เพราะบ้านนี้ย้งอายุน้อยจ้า

สู้ๆนะแม่เน้นนมไข่กล้วยลูกแข็งแรงแน่นอนจ้า