48 ตอบกลับ

คือใครกินคะ​ ถ้าแม่กินเอง​ 1.ไข่เจียว 2.ไข่ดาว 3.ไข่ต้ม อันนี้คือวัดจากแคล แคลเยอะส่งผลให้น้ำหนักเยอะ แต่ถ้าแม่จะกินเพื่อเสริม​ แนะนำไข่ต้มคะ​

VIP Member

บ้านนี้ชอบกินไข่พะโล้ค่ะทำเองไม่หวานกินเกือบทุกวันน้ำหนักลงลูกหมดเลยแม่ไม่อ้วนท้องก็ไม่ค่อยโตแต่ลูกคลอด3220กรัมค่ะ

ไข่ต้มบ้าง ไข่ตุ๋นบ้างค่ะ พยายามเลี่ยงไข่เจียวกับไข่ดาว น้ำหนักลงลูกดีค่ะ เกินเกณฑ์มาโดยตลอด

ไข่เจียวอ้วนมาก ไข่ดาวปานกลาง ไข่ต้มอ้วนน้อยสุด ถ้าจะกินให้ลงลูก ไข่ต้มดีกว่าค่ะ

ไข่ต้ม/ไข่ตุ๋น ได้หมดค่ะ ถ้าไข่เจียว/ไข่ดาวก็ระวังเรื่องน้ำหนักแม่ค่ะ

บ้านนี้ทานจนจะอาเจียนเลยค่ะ แต่เพื่อลูกแม่ต้องอดทน 😭✌🏼

ไข่ต้มเลยค่ะ​ เรากินแค่5วัน​ น้ำหนักตัวเล็กขึ้น200g เลยค่ะ

ไข่ต้มขึ้นแน่นอนชัวร์​ค่ะเพราะบ้านนี้กินทุกวัน3เวลา

ใช่ค่ะแม่ ของบ้านนี้นอนอย่างเดียวเลยค่ะแม่ ต้องพยุงให้ได้นานที่สุดค่ะ น้องน้ำหนักตอนนี้ ซาวด์​ล่าสุดอาทิตก่อน 22W 600กรัม หมอนัดอาทิตหน้าไม่รู้ว่าจะขึ้นไหม หมอนัดทุกอาทิตเลยค่ะ พยายามให้ถึงที่สุดค่ะแม่

คิดว่าไข่ต้มคะ แต่ที่บ้านทำแต่ไข่เจียว อิแม่งึดมาก

VIP Member

ไข่ต้มดรกว่าไม่มีน้ำมันคะหรือดาวไข่ในน้ำก็ได้