9 ตอบกลับ

กินคะ แต่ไม่กินน้ำจิ้มที่มาจากร้านหรือซื้อมานะ ให้ทำน้ำจิ้มเองจ้า จะได้มั่นใจว่าไม่ท้องเสียแน่นอน หมูถ้าเป็นไปได้ก็หมักเองจะดีมาก สะอาดปลอดภัยแน่นอน

กินค่ะ กินตามสบาย แต่บ้านนี้ช่วงแรกๆงดอาหารทะเลนะคะ // ระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะคะ ถ้าอยากกินมากๆซื้อหมูสดมาหมัก มาทำเองนะคะ

กินได้ค่ะ น้ำจิ้มรสเผ็ดก็ได้ หมอบอกรสเผ็ดไม่ส่งผลต่อน้ำนมค่ะ หมอขอแค่ปรุงสุก สะอาด ก็พอค่ะ

ทานอาหารได้ปกติจ้า งานของหมักดอกและแอล

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งแต่น้องยังไม่ถึงเดือน

Super Mum

กินได้ค่ะ ต้องมั่นใจว่าสะอาดนะคะ

กินได้ค่ะ

กินได้คะ

Super Mum

ได้ค่ะ