10 ตอบกลับ

แกงส้มแกงเรียงดีมากเลยค่ะ แกงเรียงหัวปลียิ่งเร่งน้ำนมค่ะ เรากินทุกอย่างนะคะลองกินค่ะ งดพวกชะอม ของดอง ปลาร้าปลาส้ม น้ำเย็นแค่นั้นเองค่ะ

Super Mum

ของดิบ หมัก ดอง แอลกอฮอล์ ห้ามกินค่ะ แกงส้มกินได้นะคะ รพ. เสิร์ฟมาให้ตั้งแต่หลังคลอดเลยค่ะ แต่คงห้ามเพราะกลัวท้องเสีย

VIP Member

เราทานทุกอย่างเลยค่ะ พวกเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ คาเฟอีนและของหมักดองเราไม่ทานค่ะ นอกนั้นทานหมด 😅

เรากินทุกอย่าง ยกเว้นแอลกอฮอล์ ของหมัก ของดอง อาหารที่ปรุงสุกๆดิบๆ

VIP Member

ทานได้เกือบทุกอย่างเลยคะ ยกเว้นพวกแอกอฮอล์ ของหมักดองคะ

VIP Member

กินได้ทุกอย่าง ยกเว้นของหมักดองและแอลกอฮอล์ค่ะ

Super Mum

กินได้ทุกอย่างนะคะ ยกเว้นแอลกอฮอล์​/ของหมักดอง

งดแค่ของหมักดองและแอลกอฮอล์ค่ะ

ยกเว้นอาหารหมักดอง เเอลกอฮอร์

กินได้ค่ะ