16 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยปากมดลูกเปิด4 ซมหมอตรวจอีกทีเหลือก2ซมตอนนั้น36+1นอนโรงพยาบาล4วันตอนนี้ออกจากโรงบาลแล้วค่ะตอนนี้36+ 5

รีบไปหาหมอเลยค่ะ เหมือนบ้านนี้เลย แต่ออกน้อยกว่านี้ค่ะ. แม่บ้านนี้ไม่เจ็บท้องหมอต้องผ่าคลอดน้องออกค่ะ

เเม่บ้านนี้คลอดลูกคนที่2มีมูกเเบบนี้เลยค่ะ อายุครรภ์37weekพอดีเลยค่ะ

รีบหาหมอจ้าคุณแม่. เผื่อคลอดก่อนกำหนดหรือมีอะไรผิดปกติจ้า

37 week ถือว่าไม่คลอดก่อนกำหนดจ้า บ้านนี้ก็คลอด 37+5

VIP Member

รีบไปหาหมอเลยค่ะไกล้คลอดแล้วค่ะคุณ​แม่

Super Mum

รบกวนเบลอภาพหน่อยค่ะ

เบลอด้วยค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอดีกว่านะคะ

หาหมอดีกว่านะค่ะ

รีบไปหาหมอจ๋า