16 ตอบกลับ

ของเราท้องออกตอน​ 16​ สัปดาห์​ค่ะ​ แต่หาหมอตอน​ 8​ สัปดาห์​ ซาวด์​ดู​เห็นตัวน้องแล้วนะคะ​ แม่รีบหาหมอตรวจร่างกายดีกว่าค่ะจะได้รีบบำรุงทั้งตัวแม่เองและน้องด้วย​ แล้วก็​พยายามอย่าเครียดนะคะ​ เพราะมันจะส่งผลกระทบต่อน้องค่ะ​ พี่ที่เรารู้จักท้องได้​ 8​ สัปดาห์​ ทำงานเครียดๆแถมไปเดินในงานรับปริญญา​รุ่นน้องทั้งวัน​ แท้งเลยค่ะ

8วีค ลูกยังเป็นเอเลี่ยนน้อยๆอยู่เลยค่ะ น้องตัวนิดเดียวไม่ทำให้แม่พุงใหญ่เท่าคนท้อง 8 เดือนหรอกค่ะ ถ้าแฟนเป็นแบบนั้นอีก ก็เอาสมุดชมพูตีหน้ามันค่ะ บอกไปเลยว่า ก็ท้องอยู่นี่ไง ถ้าไม่อยากได้ลูก ก็ให้รีบบอก จะได้ไม่ต้องเสียเวลากะคนแบบนี้ค่ะ

8wถึงหน้าท้องจะยังแบนราบอยุ่ แต่เด็กมี❤️แล้วค่ะ รีบไปหาคุณ​หมอเพื่อตรวจนะคะ จะได้ทานยาบำรุงและตรวจเลือด ตรวจโรคแฝงแต่เนิ่นๆป้องกันภาวะและความเสี่ยงหลายๆอย่างค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

คือว่าประจำเดือนเราไม่มาเดือนกว่าๆแล้วตรวจแล้วก็ขึ้นแทบเดียว ช่วงนี้ปวดท้องน้อย วิงเวียนศีรษะ ปวดหลังหนักมาก เป็นแบบนี้เหมือนคนท้องไหมค่ะ

ไปตรวจโรงพยาบาลเลยค่ะ ลองถามคุณหมอดูว่าซาวด์ดูถุงตั้งครรภ์ด้วยได้มั้ย จะได้ทราบชัดๆค่ะ

ตรวจหรือยังคะ รีบไปตรวจจะได้เอาผลมายืนยันคุณสามีเลยคะแบบนี้ และรีบฝากครรภ์จะดีกว่าคะ

แนะนำให้เปิดใจคุยกะสามีค่ะ ตรงๆไปเลย แล้วได้คำตอบแบบไหนขอให้คิดถึงลูกสำคัญที่สุดค่ะ

ถ้าท้องจริง 8 วีคฝากครรภ์ได้แล้วนะ จะได้ยาบำรุงมากิน

ฝากครรภ์ยังค่ะตรวจยังแบบนี้ก็คงคิดหนักนะ

ไม่ได้ไปตรวจเหรอค่ะ.. 8w น้องมีหัวใจแล้วนะ