8 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องไม่ใช้ครีมเลยคะหน้าสดส่วนมากแต่เวลาออกงานก็มีแต่งหน้าบางแต่ส่วนน้อยคะ

บ้านนี้ใช้คะ รู้สึกผิดมาก เพราะไม่รู้😭😭😭😭😭 เลิกใช้เลยคะตั้งแต่วันนี้ จะใช้แค่กันแดด

หลังเลิกใช้ ก็พอกหน้าด้วยไข่ขาว 2 สัปดาห์คะ หน้าก็ไม่มาสิวขึ้นนะคะ แค่แต่งหน้าไม่ค่อยติดค่ะ

อย่าใช้ค่ะ ครีมพวกนี้อันตรายมากมีสารปรอท สเตียรอย ใช้ครีมซองในเซเว่นดีกว่าค่ะ

บอกตามตรงว่า ครีมพวกนี้ อันตรายต่อทุกคนค่ะ ทั้งคนท้องและคนไม่ท้อง

ไม่ควรใข้เลยค่ะ ไม่ดีทั้งกับแม่และลูก

VIP Member

ปรอทค่ะ งดใช้ค่ะ เสี่ยงทำให้เด็กพิการ

มีค่ะ​ งดใช้

ไม่ใช้