3 ตอบกลับ

ครรภ์เป็นพิษไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะคะ การวัดความดันต้องวัดขณะพักอยู่แล้วค่ะ เวลาคุณไปตรวจแล้วความดันสูงหมอไม่ได้ให้พักแล้ววัดซ้ำหรอคะ ยาที่หมอให้น่าจะเป็น baby aspirin จำเป็นต้องกินในครรภ์ที่มีความเสี่ยงค่ะ

กินตามหมอบอกเถอะค่ะดีต่อเราและลูกเราก็ครรภ์เป็นพิษรุนแรงค่ะความดัน160ตลอดตั้งแต่รู้ว่าท้องไปหาหมอฝากท้องหมอก็ไห้ยามากินต้านครรภ์เป็นพิษนะค่ะกินจนได้7เดือนคุณหมอก็ไห้หยุดยาเองค่ะ

ืไม่ค่ะพี่เขาวัดครั้งเดียวก็พอเลย แล้วไม่ได้บอกรึแนะนำ มีแต่ให้ยามากินแล้วก็คิดตัง