20 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด วันที่28 เมษาเหมือนกันจ้า 39+2แล้ว ก็ยังเงียบอยู่เลยจ้า คุณหมอที่ฝากพิเศษ เขานัดให้ไปโรงบาลวันที่27เพื่อนที่จะให้ยาเร่งคลอดจ้า แต่เราไม่อยากโดนยาเร่งคลอด

อดทนนะคะ เดี๋ยวทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค่ะ สู้ๆ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกคลอด39+3 ,ท้องสอง39+4 ตอนนี้กำลังท้องที่3ได้36+5แล้วค่ะ น่าจะคลอด39+เหมือนเดิม ไม่มีเจ็บเตือนเลยซักท้องค่ะ เจ็บจริงแล้วคลอดเลย😁

39+5 ยังไม่คลอดเลย กำหนดคลอด 26 เมษา มีแค่เจ็บเตือน แต่ปวดร้าวตรงหัวหน่าวจิมิและขาหนีบปวดมาก ขยับตัวยากมาก กลัวโดนยาเร่งคลอดมาก 😅

กำหนดเหมือนกันเลยค่ะแม่ไม่ไหวจะรอแล้ว🥲

40 วีคเหมือนกันคะยังไม่แตกเลย ไม่เจ็บท้องด้วย แค่มีมูกข้นๆไหลออกมาเฉยๆ 26 เมษา คงได้ยากระตุ้นแน่ๆ555

คุณแม่เจ็บเตือนแบบใหนค่ะบ้านนี้38+4ปวดร้าวหลังมากเลยค่ะ5-10นาทีเจ็บสองจิตสองใจว่าจะไปโรงพยาบาลดีใหม่

บ้านนี้39+3แล้วยังไม่แตกเลยค่ะ กำหนดคลอด28เม.ย.นี้ค่ะยังเงียบอยู่เลยจ้า

สู้ๆนะค่ะบ้านนี้ก็ยังไม่แตกจัาตอนนี้38+4แล้วค่ะอยากแตกเมือนกันค่ะ

40+2แล้ววันนี้ เจ็บเล็กน้อย แต่ไม่มีน้ำเดิน หรือมูกเลือดมาเลยจ้า

ยุจนเกินกำหนดเลย ทำยังไงค่ะ ทำงานหรือปล่าว บ้านนี้กลัวคลอดก่อน แต่อยากอยู่ตามกำหนด 3กค.

เรามีเลือดออก ปากมดลูกไม่เปิด ท้องไม่ปวด ยังไม่คลอดเลย 38+5

บ้านนี้ 38+6 ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ หมอนัดผ่า 29 นี้แล้วค่ะ