41 ตอบกลับ

ปกติค่ะ​ เป็นอาการที่สามารถคาดหวังได้จากการตั้งครรภ์​ แม่บ้านนี้ใช้วิธีจดหรือไม่ก็ลงบันทึกในมือถือแล้วทำเป็น​ reminder ไว้ช่วยเตือน​ ส่วนตัวแล้วช่วยได้เยอะค่ะ

ช่วงแรกเป็นบ่อยจร้า พักหลังๆนี้ดีขึ้น 😅 และก็จะ เพี้ยนๆด้วย มีเรื่องให้ ที่บ้านขำบ่อย 55555 แต่ช่วงนี้เหมือนจะไม่เป็นแล้ว

ตอนท้องไม่เป็นค่ะ แต่กลัวเป็นช่วงหลังคลอด เพราะตอนคลอดลูกคนแรก เป็นหลงๆลืมๆเบลอๆ เหมือนคนเสียเส้นเพราะเสียเลือดเยอะ

เป็นเหมือนกันเรยค่ะแม่​ลืมบ่อยมากเหมือนคนสมาทิสั้นไปเรย​แฟนใช้ไปหยิบของ2อย่างเราได้มาแค่อย่างเดียว😂

เปนคะ ช่วงท้องแรกๆ ลืมนั้นลืมนี้ไปหมด ตอนนี้ 6เดือนครึ่งปกติแล้วคะ

บ้านนี้เป็นค่ะ บางทีก้เมอลอยไม่เป้นตัวของตัวเองคะบางทีลืมคะ

เปนค่ะเดือนนี้7ก.พ แล้วยังบอกแฟนเลยว่าเมื้อไรจะเดือนก.พสะที5555

เป็นบ่อยค่ะ​ จนล่าสุดผัวเรียก"เอ๋อแดก" แต่เขาเข้าใจเรา55😜

ไม่ท้องก็ขี้ลืมหนักมากอยู่แล้วเป็นปกติสำหรับบ้านนี้😂

บ้านนี้เป็นบ่อยค่ะ แต่หมอบอกเป็นอาการปกติของคนท้อง