15 ตอบกลับ

ท้อง2ได้แฝดหญิงค่ะ ทางตัวพ่อกับแม่ไม่มีเชื้อแฝดเลยแต่แม่ฉีดยาคุมลูกคนแรกมา5-6ปี หยุดฉีดมาปีกว่าประจำเดือนเลื่อนบ้างมาต้นเดือนกลางเดือนบ้างเป็นแบบนี้จนเข้าปีที่2 ถึงได้ท้องค่ะหมอบอกเกิดจากอาการไข่ตกพร้อมกันตอนนี้ท้องได้ 6เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้27w4d ตอนนี้มีอาการท้องแข็ง ท้องปั้น เลยได้นอนรพ..ให้ยาระงับการคลอดก่อนกำหนด เฝ้าระวังจนอายุครรภ์มากที่สุด

เคยตั้งครรภ์แฝดค่ะ แต่น้องเสียตอนอายุครรภ์ได้ 5 เดือน ส่วนอีกคนปกติดีค่ะ ตอนนี้น้องอายุได้ 6 เดือนแล้วค่ะ

ได้ค่ะ คือตอนนั้นน้องทั้งสองคนน้ำหนักตัวไม่เท่ากันค่ะ มีการแย่งอาหารกัน จึงต้องไปจี้เส้นเลือดเพื่อแยกให้น้องกินแาหารคนละทาง แต่สุดท้ายน้องก็ไม่ไหวค่ะ เลยเสียไปหลังจากไปจร้แยกรกได้ 1 วันค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกได้แฝดหญิงค่ะ 35wแล้ว แม่บ้านนี้เป็นคนตัวเล็กมากสูงแค่148 ซม. เดินแทบไม่ไหวล่ะจ้า🤣

VIP Member

เราเองเป็นคู่แฝดจร้า แต่ท้องไม่แฝด เสียดายท้อง2แล้วยังไม่มีวี่แววแฝดจะมาเลย

ตอนนี้7 สัปดาห์ได้แล้ว ได้แฝด (ธรรมชาติชาติ) อยากให้น้องอยู่ยาวๆทั้ง 2 จนคลอด

ท้องแฝด 16w แน่นหายใจไม่ออกทรมานมาก ต้องทำยังไงให้หายใจได้สะดวกขึ้นคะ

25 W แฝดชายค่ะ ทางบ้านเราและบ้านแฟนไม่มีเชื้อแฝดเลยค่ะ

20 week แฝด ชายหญิงค่ะ #ท้อง3 แล้ว รุ้สึกแน่นท้องมากเลยคะ 😁

คุณแม่มือใหม่ ท้องแรกน้องแฝด 9 วีค ค่ะ