ถามแม่ๆค่ะ

ใครเจอเหมือนเรามั้ยคะ ตอนนี้เราท้องได้ 27 วีคแล้ว แล้วเราก็พอจะรู้มาตลอดว่าแฟนเราแอบคบกับคนอื่น รู้ตั้งแต่ก่อนท้องแล้ว พอเราจับได้เค้ามีเค้าก็บอกว่าไม่ได้คุยกันแล้ว แต่ตอนนี้เรามาจับได้อีก เค้าก็บอกว่าจะเลือกครอบครัว เราไม่รู้จะทำยังไง นิสัยเค้าเป็นแบบนั้นไปแล้ว เราไม่รู้ว่าถ้าลูกออกมาเค้าจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีมั้ย แต่ในใจเราก็ไม่คิดว่าเค้าจะเปลี่ยนได้หรอกค่ะ เราควรจะอดทนให้ลูกมีพ่อต่อไปหรือออกมาเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวดีคะ ตอนนี้เราเครียดมากสติหลุดกว่าจะกลับมาตั้งสติได้ก็หลายวัน สงสารลูกมากค่ะ?

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะคะ

5y ago

ขอบคุณมากค่ะ