2 ตอบกลับ

ถ้าคิดว่าเขาไม่สามารถกลับมามีเราคนเดียวได้ แต่เขายังพร้อมทำหน้าที่พ่อ ลองคุยกันให้แน่ใจว่าเขาอยากรักษาคำว่าครอบครัวเพื่อลูกหรือป่าว จริงๆไม่ได้อยากให้แยกทางกันถึงแม้เขาจะพร้อมส่งเสียเลี้ยงดูลูก แต่ในเรื่องของชีวิตคู่ ถ้าเขามีเราคนเดียวไม่ได้ เราและเขาทำแค่หน้าที่พ่อแม่ก็พอค่ะ เป็นซิงเกิ้ลมัมคงจะสบายใจกว่า

คิดว่าจะทำแบบนั้นเหมืนกันค่ะ เค้าหยุดนิสัยแย่ๆแบบนี้ไม่ได้จริงๆ เปนมาหลายปีแล้วเราทนเพื่อสักวันนึงเค้าจะเปลี่ยน

สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ