แสบร้อนในท้อง

ใครเคยเป็นมั้งค่ะ ตามรูป ที่ปลายนิ้วตรงนั้น มันรู้สึกปวดและแสบร้อนในท้องมากค่ะ จะเป็นไรมากมั้ยค่ะ ถ้าไม่ได้ไปหาหมอ

แสบร้อนในท้อง
30 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะกรดไหลย้อนนะคะ แม่กินอาหารรสจัดรึป่าว

กรดไหลย้อนค่ะตอนเป็นทรมานมากเลยค่ะ

ทานตัวนี้ช่วยได้เยอะค่ะแม่

Post reply image
5y ago

ค่ะ.ขอบคุณน่ะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ค่ะเป้นๆหายๆ

ปกติไม่ต้องกังวลค่ะ

กรดไหลย้อนค่ะ

กรดไหลย้อนค่ะ

กรดไหลย้อนคะ

VIP Member

บ้านนี้เคยเป็นตอนท้องได้ 5 เดือนคะ ทีแรกแค่แสบท้องเหมือนคนเป็นกรดไหลย้อน หลังๆ เริ่มมวนในท้อง จนปวดท้องและอาเจียนออกมาคะ สุดท้ายได้แอดมิทไป 1 อาทิตย์ ทีแรกหมอกังวลกลัวจะเป็นไส้ติ่ง และต้องส่งตัวเราไปรักษาที่อื่น แถมคนท้องซาวน์ดูภายในก็ลำบาก สุดท้ายหมอบอกว่าเป็นแค่ลำไส้อักเสบคะ คุณแม่อย่านิ่งนอนใจนะคะคนท้องตรวจยากคะ หาหมอนะคะ

อ่านเพิ่มเติม

กรดไหลย้อนเลยจ้าา ต้องทานมื้อเล็กๆแต่ทานบ่อยๆแล้วก็อย่านอนทันทีหลังทานเสร็จ เราเคยไปรพ.กลางดึกหาหมอฉุกเฉินเพราะเคสนี้มาแล้ว5555