4 ตอบกลับ

VIP Member

กรดไหลย้อนค่ะ เป็นเหมือนกัน แก้ไขคือ กินอาหารอ่อนๆค่ะ เคี้ยวให้ละเอียด กินน้อย แต่กินบ่อยๆเอา และไม่นอนหลังกินข้าวค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

กรดไหลย้อนค่ะแม่ บ้านนี้เป็นบ่อยมากเมื่อสองวันที่แล้วก็กลับมาเป็นค่ะ ทรมานสุดๆๆ ทั้งจุกทั้งเจ็บหน้าอกไปหมด

อย่ากินข้าวเสร็จแล้วนอนค่ะ ให้นั่งหรือเดินค่ะ ถ้าเป็นก็ทานพวกกาวิดคอน แอนตาซิล ได้นะคะ เวลาแม่บ้านนี้เป็นต้องกินแต่อาหารอ่อนๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เพิ่งเริ่มเป็นตอน28wค่ะ ทรมานมาก

แม่มีวิธีรับมือยังไงคะ

กรดไหลย้อนค่ะแม่

ขอบคุณค่ะแม่