ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยค่ะคือน้องแพ้นมวัว ถ่ายเป็นเลือด เลยทานนมแพะ แต่ท้องขึ้นบ่อย เค้าไม่สบายตัวไม่ได้นอน ใีอาเจียนบ้าง โยเยจนน้ำหนักลด เลยไปหาหมอ หมอให้ทานนมนูตรามีเยน ก็ทานดีขึ้น

ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยค่ะคือน้องแพ้นมวัว ถ่ายเป็นเลือด เลยทานนมแพะ แต่ท้องขึ้นบ่อย เค้าไม่สบายตัวไม่ได้นอน ใีอาเจียนบ้าง โยเยจนน้ำหนักลด เลยไปหาหมอ หมอให้ทานนมนูตรามีเยน ก็ทานดีขึ้นหนึ่งวัน หลังจากนั้นก็ยังโยเย นอนยาก เครียดมากสงสาร นวดพุงแล้ว เช็คเเล้วพุงนิ่มไม่น่าจะท้องขึ้น แต่ทำไมไม่ยอมนอน นอนยากค่ะเนี่ย เครียดดดดดดดด น้องได้1เดือน กลัวมีผล