21 ตอบกลับ

ของเราติดตั้งแต่รู้ว่าท้อง ติดอันใหญ่และเด่นๆกันไว้ไม่ให้คนอื่นเดินมาชน ตอนนี้ 34 w เลิกติดแล้ว

ที่คนแก่ๆบอกให้ติดไม่ใช่กันคนมาชนแต่กันเวลาออกนอกบ้านไคมีอารัยมาทักติดกันแก้เคล็ดค่ะ

ของเราติดตั้งแต่รู้ว่าท้อง ติดอันใหญ่กันไว้ไม่ให้คนอื่นเดินมาชน ตอนนี้ 34 w เลิกติดแล้ว

เริ่มติดตอนช่วงเข้าวีคที่ 16 แล้วค่ะ เพราะว่าพุงเริ่มออก กันคนวิ่งมาชนด้วยค่ะ

เราติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ​ความเชื่อโบราณ​ด้วย​แล้วก็กันคนอื่นชนค่ะ​

บางคนก็ติดตั้งแต่รู้ว่าตัวเองท้องเลย แต่โดยส่วนตัวเรา เราไม่เคยติดเลย

VIP Member

ได้หมดค่ะ​ ยิ่งติดตอนท้องยังเล็กยิ่งดีค่ะ เพราะคนจะได้ทราบว่าเราท้อง

ติดตั้งแต่รุ้ว่าท้องค่ะ แต่พักหลังๆไม่ค่อยติดเลย

ติดช่วงท้องเล็กๆค่ะ คิดว่าตอนท้องใหญ่ก็คงไม่ติด

บ้านนี้ติดเฉพาะเดินทางไกลจ้า ปกติแทบไม่ติดเลย