15 ตอบกลับ

เราต้องลงในเขตทะเบียนหรอค่ะ แล้วถ้าคลอดลูกอยู่ต่างจังหวัด ลงทะเบียนที่ลูกเกิดได้ไหม?

ลงได้เฉพาะคนที่ลูกคลอดแล้วเท่านั้นใช่ไหมคะ หรือคนที่กำลังตั้งครรภ์ก็ลงได้คะ??

คลอดกันยา63แต่ลงมค.64ได้มั้ยจ้ะ

ถ้าขึ้นว่า ไม่พบสิทธิ์ แปลว่าอะไรค่ะ คุณสมบัติไม่ผ่านตามเกณฑ์ หรอค่ะ

ได้ตั้งแต่ลูกคลอดใช้ไมคะ หรือท้องอยู่ก็ได้ด้วย

คลอดแล้วถึงไปลงทะเบียนได้ค่ะ

ลงแล้วค่ะแต่ยังไม่ได้เลยลูกจะ4เดือนแล้ว

ลงได้ค่ะ แต่เรื่องย้อนหลังไม่แน่ใจค่ะ อย่างกะรอบที่แล้วของเราเข้าย้อนหลังให้ 8เดือน แม่คนอื่นเข้าย้อนหลัง 3 เดือนจ้า ไม่รู้เขาเอาอะไรเป็นเกณฑ์

VIP Member

สมัครแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ข้อมูลดีมาก ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ขอบคุณ​ค่ะ​

VIP Member

ขอบคุณค่ะ👍

Super Mum

ขอบคุณค่ะ