2 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราเคล็ดลับคือหันกลับมาดูแลร่างกายตัวเองค่ะ ตอนแรกปล่อยมา 4 ปีไม่ติดเลย ลองปรับใหม่หมดทั้งการทานอาหาร เน้นผัก โปรตีน โดยเฉพาะจากเมล็ดถั่ว ธัญพืช นอนเร็วขึ้น พักผ่อนให้เพียงพอ ออกกำลังกาย ไม่หักโหมนะคะ หาข้อมูลเอาเน้นท่าบริหารมดลูก พอร่างกายเหมือนเริ่มเข้าที่ ระบบภายในก็ดีขึ้น รอบเดือนมาตรง ปกติ จากนั้นก็สังเกตตัวเอง ช่วงไหนไข่ตกก็ลงมือทำการบ้านกับสามี เราไม่ได้ทานอาหารเสริมตัวไหนเลย จากอาหารปกติที่ทานล้วนๆ ปรับอยู่ประมาณ 1 เดือน น้องก็มาค่ะ ถือว่าคุ้มการรอคอยนะคะ 4 ปีที่ละเลยการดูแลตัวเอง และเคยมีประวัติปีกมดลูกอักเสบ กับ 1 เดือนที่ปรับสมดุลร่างกายจนมีน้อง ตอนนี้ท้องเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ และยินดีด้วยที่มีน้อง ตอนนี้เริ่มดูแลตัวเองได้ 1 เดือนแล้วค่ะ

เราบำรุงมดลูกอ่ะค่ะ ว่านชักมดลูก จากปล่อย 3 ปีไม้ติด ติดเฉยเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ