71 ตอบกลับ

แม่ควรจะปิดหน่อยนะค่ะของสงวนของน้องหน่อยนะค่ะ เข้าใจว่าอยากมาถามปันหา ไม่ได้ดราม่านะค่ะ

ปิดจิ๋มหน่อยแม่ งดเพิ่สก่อนห้ามทาแป้ง ล้างจิ๋มให้สะอาดเช็ดให้แห้ง น้องอาจจะแพ้เพิ้สด้วย

ห้ามทาแป้งค่ะ มันจะยิ่งหมักหมมเชื้อโรคและสิ่งสกปรก เราเคยทายิ่งแย่ลง จนต้องพาไปหาหมอ

ทาแป้งศรีจันทร์​คะ​ งดใสแพม​เพิร์ท​ไปก่อนคะ ปล.เบลอภาพให้ลูกสักนิดคะ​ กลัวโรคจิตคะ

VIP Member

แนะนำอย่าพึ่งให้น้องใส่ค่ะจนกว่าจะหายแล้วเปลี่ยนยี่ห้อดูค่ะนองแพ้แพมเพิส

แม่ไม่ต้องใส่แพมเพิมให้น้องค่ะและทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่าทาบีแพนเธนให้ค่ะ

ลองใช้ตัวนี้ดูนะคะทาบางไปแล้วทาแป้งทับนิดหน่อยก็จะดีขึ้นคะใช้ทุกวัน

บีเพนเธ่นจ้ะ ขยันเปลี่ยนแพมเพิสกับผ้าอ้อมลูกด้วยอย่าใส่นาน

ลองเปลี่ยนแพมเพิส ใช้วาสลีน หรือบีแพนเท้น แต่อย่าใช้แป้งนะคะ

แพมเพิสห้ามใช้ละค่ะ แดงขนาดนี้

น้องคงแพ้แพมเพิสคะลูกคนโตของเราก้เปนแบบนี้เรยไม่ใส่ให้คะ