10 ตอบกลับ

ท้องสองคุณแม่บ้านนี้ก็คลอดก่อนคะ ปวดท้องตอน 36wk+2 ไปรพ. ปากมดลูกเปิดไป4-5 ซม.แล้ว ไปถึงไม่นานก็ได้เข้าห้องผ่าตัดเลย เพราะท้องแรกก็ผ่า ไปหาหมอเพื่อความชัวร์นะคะ

ถ้าเจ็บเตือนแล้วเราควรไปหาหมอมั้ย เคยอ่านในกูเกิ้ลว่าผ่าคลอดท้อง2เขาไม่รอจนมดลูกบีบตัวหรือปวดอะคะ

น่าจะเจ็บเตือนนะคะ ถ้าเจ็บแรงขึ้น ถี่ขึ้นให้รีบไปหาหมอเลยค่า

ไปหาหมอเลยค่ะถ้าผ่าท้อง2ถ้าปวดท้องคลอดกลัวมดลูกจะแตกอะค่ะ

กลัวเหมือนกันค่ะหมอนัด30พค.แต่ตอนนี้เริ่มปวดบ้างแล้ว37+1ค่ะ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ ชัวสุดๆ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

ไปค่ะบ้านนี้34ลูกดัน แต่ปากมดลูกไม่เปิด

ไปหาหมอนะคะจะได้สบายใจ

VIP Member

เจ็บเตือนรึป้าวแม่

VIP Member

หาหมอดีกว่าค่ะ