40 ตอบกลับ

มีทั้งคนบอกว่ากินได้และกินไม่ได้ ส่วนตัวถ้าอะไรที่ไม่ชัวร์ เราจะไม่เสี่ยงกินเลยค่ะ เพราะเวลามันเกิดอะไรที่ไม่ดีขึ้นมาแล้วคนที่จะเสียใจที่สุดคือเรา

ขอบคุณนะคะ

เรากินตอนท้อง 2 เดือนกว่า กินเยอะด้วยแต่ก็ได้ไม่เป็นอะไร ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ ถ้าแม่ไม่แน่ใจ งดได้ก็งด ทานอย่างอื่นดีกว่าค่ะ

ส่วนตัวเราไม่ได้กินนะแต่ว่าเราก็เห็นคนอื่นกินก็ไม่เป็นไรนะแถมยำสะเต็มชามเลยด้วยและก็หลายคนมากนะที่กินก็ไม่เห็นเขาเป็นไร

ทานได้ค่ะ แต่ในปริมาณที่น้อยมากๆต่อวัน เช่น 2-3ลูก และต้องล้างยางดีๆๆ แต่ถ้าไม่สบายใจก็ไม่ต้องทานค่ะ เพื่อความสบายใจ

เคยกินตอน6 วีคประมาณ 3-4ลูก มีเลือดสีน้ำตาลออกมานิดนึง ไปหาหมอบอกแท้งคุกคาม ตอนนี้ 32 วีค ไม่แน่ใจว่าเพราะกินอันนี้รึป่าวค่ะ

เคยกินค่ะตอนท้องคนแรกกินทุกวันแต่ดีที่ลูกแข็งแรงไม่เป็นไรแต่ถ้าคนห้ามเยอะฟังๆไว้ค่ะเพื่อลูกกินนิดเดียวพอค่ะแม่

ทานได้คะเเต่อยากทานเยอะเพราะมะม่วงหาวมะนาวโห่มันรสชาติเปรี้ยวจัดที่ห้ามเยอะเพราะกลัวเเม่ท้องเสียเเล้วเพลีย

VIP Member

เราก้เคยกิน แต่ไม่รู้ว่าตัวเองท้อง กินเยอะไปเหมือนกันค่ะ แต่เพิ่งมารู้นิค่ะ ก้เลยไม่กินค่ะ ตอนนี้28w5แล้วจ้า

เคยกิน ตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนเดือนหน้าจะคลอดแล้วจ้า ก็ยังกิน ก็ไม่มีอะไรน่ะค่ะ อาจจะแล้วแต่คนก็ได้ค่ะ

เราเคยกินมีคนทักห้ามกิน ท้องนั้นเราเลือดออกและน้ำคร่ำรั่ว ต้องยุติการตั้งครรภ์25สัปดาห์ อย่ากินค่ะ