12 ตอบกลับ

เรายังไปหาอยู่เลยนะคะคลีนิคพิเศษนอกเวลาค่ะเจ้าหน้าที่โทรมาถามว่าสะดวกมาตามนัดมั้ยถ้าไม่ก็เลื่อนเเต่เราไปตามนัดค่ะคุณเเม่ท่านอื่นก็ยังมาตรวจกันอยู่นะคะนัดครั้งถัดไปก็สิ้นเดือนนี้ค่ะ

ฝากคลินิคพิเศษตอนเย็นเหมือนกันค่ะ อ.กุศล พึ่งไปตรวจเลือดมาไม่รู้ว่าต้องทำไงต่อเลยค่ะแม่ เห็นว่าคลินิคปิดไม่รู้จะเปิดเมื่อไหร่

คุณหมอกุศลเหมือน​กันค่ะ แม่ เรานัดทุกอังคาร เว้น อังคาร

บ้านนี้ก็โดนคะ พยาบาลโทรมาเลื่อน พอผ่านไป 2 อาทิตย์ โทรมานัดใหม่บอกอาจารย์หมอจะเข้า อีกทีคือ กรกฎาคม แม่เลยเตรียมย้ายไปเอกชน คะ

เราก็ย้ายแล้วเหมือนกันค่ะ เพราะเขาให้ไปในเวลาแทน เราไม่สะดวก

ฝากศิริราช​ ค่ะยังไม่โดนเลื่อน ลองไปตามนัดเอาผลเลือดแต่ไม่ต้องพบหมอก้ได้ค่ะ จะได้ไม่เสียเงินกับเจ็บตัวอีกรอบ

เราฝากคลีนิคนอกเวลาค่ะ เขาปิดถึงกรกฎาเลย ว่าจะไปเอาผลเลือดอยู่ค่ะ

รพ.โทมาเลื่อนเหมือนกันค่ะ เขาแจ้งว่า ตอนนี้ขอเลื่อนออกไปก่อน และจะโทมานัดใหม่อีกครั้งค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุนมากนะค่ะ

VIP Member

ฝากศิริราชเหมือนกันค่ะ มีนัดอีกที29 เมษา ยังไม่โดนเลื่อน ไม่รู้สิ้นเดือนจะเลื่อนมั๊ยนะคะ

เคยไปนอกเวลา เราว่าจำนวนคนไม่ต่างกันสักเท่าไหร่นะคะ

ฝากศิริราชเหมือนกันค่ะกับ อ.ชยวัฒน์ พยาบาลบอกว่าวันธรรมดา อ. เข้าค่ะ แต่วันเสาร์ไม่เข้า

VIP Member

รพ.บ้านนี้ก็เลื่อนค่ะให้เปลี่ยนไปรพสต.แถวบ้านก่อน รอโรคเบาจะโทรมานัดอีกทีว่าวันไหน

เหมือนกันค่ะ เราย้ายไปเอกชนเลย

แม่บ้านนี้ก็โดนยกเลิกการฝากครรภ์ค่ะ ตอนนี้ต้องหา รพ.เอกชนทำคลอดให้ เศร้าเลยค่ะ

เราก็ย้ายไปเอกชนแล้วเหมือนกันค่ะ เพราะไม่สะดวกไปแบบในเวลาราชการ เราว่าเสี่ยงด้วย ศิริราชคนน่าจะเยอะ

ช่วงนี้ในเวลาที่ศิริราชไม่ได้ปิดนะคะ ปิดแค่คลีนิคนอกเวลาค่ะ

เราไม่สะดวกไปในเวลาค่ะ กลัวคนเยอะ และเราว่าเสี่ยงอยู่เหมือนกัน เลยย้ายไปเอกชนแล้วค่ะ