14 ตอบกลับ

บปชช กับเงินค่ะ บ้านนี้ไปฝากครั้งแรกโดนเจาะเลือดเบาหวานก่อนเลยค่ะ อิแม่ งง ไม่ได้เตรียมตัวหรือคุมอาหารมาเลยเพราะไม่รู้ สรุปเป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์แบบควบคุมอาหาร (วันนั้นดั๊นนนกินขนมถั่วแปป ลูกชิ้นปิ้งน้ำจิ้มหวานๆ กินลูกอมไปตลอดทาง) น้ำตาลจะไม่ขึ้นได้ไง😅

บัตรประชาชน กับเงินค่ะ ถ้าคลีนิค รพ.รัฐ ไม่เสียเงินค่ะ เขาก็จะเจาะเลือดให้ค่ะ #พาสามีไปด้วยนะคะเผื่อเขาเจาะเลือดพร้อมกัน ถ้ากรณีไม่ว่าง ไปคนเดียวก็ได้ค่ะ

VIP Member

ไปฝากคลีนิก​ตั้งแต่ตรวจเจอ คือ 4-5w ค่ะ เตรียมบัตรประชาชนไปอย่างเดียวค่ะ ถ้าฝากคลีนิก​หมอซาวด์​ทุกเดือนค่ะ รพ.รัฐ แล้วแต่รพ.ค่ะ

เราไปฝากตั้งแต่4 w เลยค่ะ ประจำเดือนหมดวันแรกก็ไปหาหมอเลย แต่หมอยังไม่รับฝากนะคะ จะเช็คร่างกาย และ ผลเลือดเบื้องต้นค่ะ

เค้าจร้า4สัปดาห์เองเขาฝากแล้วซาวให้เรยโรงบาลรัฐค่ะ เอาแค่บัตรประชาชนเรากะแฟนไปด้วยเจาะเลือดตรวจโรค

นิดเดียวเเทบมองไม่เหนเรยจร้าพอถัดไป2อาทิตกะไปซาวใหม่เรยเหนพร้อมเสียงหัวใจจร้า

พี่แนนมีน้องแล้วหรา ไปฝากท้องได้เลยพี่แต่ไปครั้งแรกพ่สามีไปด้วยเพื่อตรวจเลือดจ้า

ดีใจด้วยค่ะ อิ๋วก็ท้อง15Wแล้ว ไปฝากเลยพี่จะได้ยาบำรุงมากิน

บ้านนี้ไปฝากตอน3เดือนกว่าค่ะ ร.พ รัฐ ใช้บัตรประชาชนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฝากรัฐ เตรียมแต่บัตรประชาชนไปคะ

เรา รพ. รัฐ ยื่น บัตร ปชช อย่างเดียวคะ

เค้าซาวให้ไหมค่ะ

เราฝากคลีนิค ซาวด์ให้เลยค่ะ