48 ตอบกลับ

5กันยาเหมือนกันค่ะ ของซื้อหมดเเล้ว เเต่ยังไม่ซักเลยจ้า เเม่มีอาการอะไรบ้างยังค่ะ บ้านนี้มีท้องเเข็งบ่อยค่ะ อยากเเตกจะเเย่เเล้ว

เดือนกันยา แต่ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย แม่ๆแนะนำหน่อย ต้องมีอะไรบ้างค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กำหนดคลอด 5 ก.ย. เหมือนกันค่ะ แต่นัดผ่าคลอด 28 ส.ค. นี้ค่ะ ขาดแต่ปั๊มนมอย่างเดียวค่ะ

ครบเหมือนกันค่ะ 20 กันยา แต่ยังไม่ได้ซักเลยค่ะ ว่าจะซักสิ้นเดือนนี้ กลัวฝุ่นค่ะ😅

26 กันยาค่ะบ้านนี้ขาดแต่ขวดนม แล้วค่ะ จะไม่ซื้อเยอะของเด็กแรกเกิด เด็กโตไวมากค่ะ

มาเก็บข้อมูลค่ะ ตอนนี้พึ่งได้ 5 เดือน คิดเหมือนกันเลยค่ะ เด็กโตไว จะซื้อไม่เยอะเหมือนกัน

TapFluencer

กำหนดคลอด 5 กันยายนเหมือนกันค่ะ เตรียมแล้ว แม่อยากเจอหน้าแล้วอึดอัดมากๆ

กำหนด 17 ก.ย.ยังขาดอีกหลายอย่างเลยค่ะ แต่เจ็บเตือนเริ่มมาแล้ว❤

อาการเจ็บเตือนแม่มีอาการไรบ้างคะ บ้านนี้กำหนด 15 ก.ย คะ ท้องแข็งคะแต่ไม่เจ็บและไม่ถี่

3ก.ย จ้า มีอีกน่ะค่ะ อันนี้คือบางส่วนที่เอาไป รพ ค่ะ😍😍

4 ก.ยค่ะ ของก็เตรียมพอใช้ไปก่อนค่ะยังไม่ครบทั้งหมดเลยจ้า

4กันยาค่ะซักพับใส่ตระกร้าเรียบร้อยแล้วค่ะพร้อมหิ้วค่ะ