90 ตอบกลับ

ผิวลูกอยู่ที่กรรมพันธุ์ อันนี้พ่อแม่ขาว แต่เราชอบกินช็อกโกแลต โก้โก้ เฉาก๊วย ของอะไรที่เป็นดำๆ ลูกไม่เห็นดำเลย ขาวจั๊วะผิวอมชมพูเหมือนแม่

ไม่เกี่ยวกับอาหารคะ อยู่ที่กรรมพันธุ์คะ เราก็กินโอวัลตินร้อน โกโก้เย็น ลูกออกมาก็ขาวจั๊ว แต่ตอนนี้สีผิวพ่อผิวแม่แล้วคะ 😁😁😁1 เดือน 24 วันคะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่รู้เหมือนกันนะคะ แต่ตอนแม่คลอดเราออกมาก็ดำ😂 ตอนท้องกินแปปซี่ทุกวันด้วย😂 ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวแต่ตาเราเป็นคนผิวดำค่ะอาจจะเป็นกรรมพั

ไม่เกี่ยวนะค่ะ บ้านนี้ชอบมากของดำๆ โกโก้ปั่นทุกวันโอวัลตินก็ชอบ อยู่ที่กรรมพันธุ์ ค่ะแม่ บ้านนี้ลูก3 กินแบบนี้ตลอด ลูกออกมาขาวหมด55555

ว้าว คุณแม่ลูกสาม ขอบคุณค่ะ

ไม่เกี่ยวคะเราก็ชอบกินช็อกโกแลต กินทั้งนมช็อกโกแลตกินทั้งโกโก้กินทั้งเฉาก๊วย กินหมดเลย ลูกจะผิวสีไรขึ้นอยู่กับสีผิวของพ่อและแม่คะ

เราก็ทานนมช็อกโกแลตค่ะ ของโฟโมสต์ ชอบแช่แข็งแล้วตักทานเหมือนไอติม วันละ 2 กล่อง แต่นมค่อนข้างหวานกลัวเป็นเบาหวานหลังๆเลยไม่ทานค่ะ

ใช้คะก้อกินแบบสลับกันบ้าง 😊😊

กินได้ค่ะเเม่เเต่กินในปริมาณที่พอเหมาะค่ะ อาหารที่เรากินไม่สามารถเปลี่ยนพันธุกรรมของพ่อกับเเม่ได้จ้าาา 😊✌️

ขอบคุณนะค่ะคุณแม่

ไม่กี่ยวเลยค้ะตอนแรกก้โดนห้ามเหมือนกันค้ะ แต่เราไม่ฟังเราก้กินตั้งแต่ตั้งครรภ์จนคลอดน้องออกมาขาวเลยค้ะ

น้องน่ารักมากค่ะ

ตลกค่ะ กินของดำแล้วลูกจะดำ ถ้าชอบกินน้ำเขียว ลูกไม่เขียวหรอค่ะ ตั้งสติค่ะ จะดำขาว ขึ้นอยู่กับพันธุกรรมค่ะ

ไม่เกี่ยวกันหรอกค่ะ น่าจะอยู่ที่กรรมพันธุ์มากกว่าคนอื่นชอบพูดให้เรากลัวเราเองก็โดนจ้า ชอบมากช็อกโกแลต