38 ตอบกลับ

ตัวเราชอบกินสาหร่ายพวงองุ่น แต่กินไปเหมือนตัวเล็กไม่ปลื้มจะอ้วกออกอย่างเดียวเลยอาการแบบแค่นึกก้จะอ้วกออก555

กินได้ แต่อย่าเยอะนะแม่ ส่วนตัวบ้านนี้เข็ดหลาบเพราะเผลอกินเยอะไปหน่อย อ้วกแตกอ้วกแตนออกมาหมดเลย😅

ได้ค่ะแต่อย่าเยอะเพราะทุเรียนมีรสหวาน อาจเสี่ยงที่คุณแม่จะเป็นเบาหวานตอนท้องค่ะ

VIP Member

กินได้นิดหน่อยคะ แค่พอหายอยากอย่ากินเยอะนะคะ หมอบอกมาเลยว่า ทุเรียน มีกำมะถันสูง

กินได้จ้า ทุเรียนมีโฟเลตสูง...แต่อย่ากินเยอะนะคะ น้ำตาลสูงด้วยเช่นกันจ้าาาา

บ้านนี้ตอนท้องกินทุเรียนบ่อยมาก​ พอคลอดเสร็จอยากกินมากแต่กินไม่ได้​ 😭😭

VIP Member

ทานได้ค่ะ ถ้าท้องอ่อนๆ ไม่แนะนำค่ะ ทานน้อยๆ ได้ค่ะ 2-3 เม็ดพอหายอยาก😊❤️

พึ่งทานไปเมื่อวานค่ะ ตกดึกร้อนในนอน/มาได้ทั้งคืนเลยค่ะ

กินได้คะ บ้านนี้ ไม่กินเพราะเบาหวานขณะตั้งครรภ์คะ 😜

VIP Member

ได้นิดหน่อยค่ะ ต้องระวังน้ำหนักคุณแม่ด้วยนะตะ