25 ตอบกลับ

ของเรากำหนดคลอดวันที่3เดือนหน้าคะ เงียบเหมือนกันแต่เดินลำบากนอนยิ่งลำบากกว่าจะพลิกตัวแต่ล้ะทีหนักท้องมาก เดินนิดหน่อยก็เหนื่อยมากความดันขึ้นสูง140เลย ท้องแข็งเป็นระยะ มีเจ็บเตือนบ้างบางวันแต่ไม่เจ็บมาก

25 มิถุนาเหมือนกันค่ะ แต่แอบได้ยินพี่ข้างบ้านเขาท้องลูกผู้ชายเขาบอกว่าลูกผู้ชายจะคลอดหลังกำหนดคะอาจจะ10เดือนหรือ11เดือนประมาณนี้ค่ะ แต่ของบ้านนี้ยังไม่มีอาการอะไรเลยมีแต่หิวบ่อยมากๆช่วงนี้

กำหนด 18 มิถุนายน เงียบสนิทเลยค่ะ ท้องก็ไม่ลด ไม่มีน้ำเดิน แต่ปวดท้องมาก ไปรพ. ก็ยังไม่คลอดค่ะ รออยู่เหมือนกันค่ะ

กำหนดเดียวกันเลยค่ะ รอแล้วรออีก

18 มิ.ยค่ะหาคุณหมอปากมดลูกเปิดแต่แม่ไม่เจ็บท้อง ไม่ท้องแข็งเลย โดนหมอกระตุ้นมาแม่แทบร้องค่ะแต่สู้กลับ5555

555 ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะทั้งที่ใกล้ครบกำหนดจะคลอดแล้วค่ะกำหนดคลอดวันที่21มิ.ย.นี้ค่ะ

กำหนด30 มิ.ย ครบ40วีค แต่ตอนนี้อึดอัดอย่างออกแล้วจ้า มีแต่อาการท้องแข็งอย่างเดียวจ้า

บ้านนี้กำหนด14ส.ค.ค่ะ ตอนนี้ท้องเเข็งถี่ต้องนอนโรงบาลยับยั้งการคลอดค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่กะเช่นกันนะคะ

รอลุ้นทุกคืนเลยถ้าแบบนี้ แม่คงตื่นเต้นแน่ๆว่าจะปวดท้องตอนไหน

สู้ๆนะคะแม่ ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

20มิถุนายังไม่มีวี่แววเลยจ้า เงียบมาก อิแม่นี่พร้อมหิ้วตลอดเวลา

กำหนด 25 เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก้ยังเงียบเหมือนกันเลยค่ะ

อยากแตกมากเลยค่ะแม่ อยากเจอน้องแล้ว