30 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนใกล้คลอดแม่ๆอาจจะกลัวค่ะ แต่ถ้าตอนปวดท้องไม่กลัวแล้วค่ะ มีแต่อยากจะคลอดค่ะ😂😂😂

บ้านนี้ก็กลัว แต่พอเข้าห้องคลอดเท่านั้นแหละความกลัวหายหมดเลย อยากเบ่งมากกว่า 😂😂😂

แม่บ้านนี้ท้องแรกคลอดเอง นี่ท้องสอง แม่แม่ก็ยังกลัวๆๆอยู่เหมือนเดิมค่ะ 55 😅😅

กลัวคะพอถึงเวลาจริงก็ไม่กลัวแล้วคะ ขนาดท้องสองแล้วยังกลัวเลย

พอถึงวันคลอดจริงๆก็ไม่กลัวนะค่ะ เคยเปน นี่ท้องคนที่2แล้วค่ะ😊

แรกๆก็กลัวค่ะแม่ พอคลอดแล้วโล่งค่ะ ไม่เป็นอย่างที่คิด

เข้าใจเลยจ้า ฮึบๆ แล้วเดี๋ยวทุกอย่างก็จะผ่านไปจ้า

ไม่กลัวคะถึงเวลาจะรุ้เองคะไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

VIP Member

พอถึงวันคลอดจริงไม่กลัวค่ะ อยากให้ออกอย่างเดียว

กลัวเหมือนกัน​ค่ะ แต่ว่าเพื่อลูกแม่ทนได้