30 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ถามทุกคนริบตัวที่มีลูกแล้ว เสียงเดียวกันคือพอเจ็บท้องคลอดแล้วจะไม่กลัวอะไรเลยนอกจากให้ออกมาไว้ๆ555 แม่บ้านนี้ว่าจริงค่ะ แค่เจ็บท้องเฉยๆก็น้ำตาจะล่วงแล้วค่ะ

ใกล้คลอดเหมือนกันค่ะท้องแรกจะผ่าคลอด มีทั้งความตื่นเต้นและกลัว แต่เชื่อว่าพอถึงวันคลอดเราจะอยากเห็นหน้าลูกแล้วความรู้สึกทุกอย่างจะหายไป สู้ๆไปด้วยกันนะคะ :)

VIP Member

ไม่ต้องกลัวค่ะคุณแม่ดีใจด้วยชำที่จะได้เจอหน้าลูก เดียวก็ผ่านไปเองสู้ๆนะค่ะขอให้คลอดง่ายแข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

ไม่กลัวค่ะ แต่กังวลนิดนึงมันเป็นเรื่องปกติค่ะ พยายามทำใจให้สบายนะคะ เพื่อลูกตัวน้อยของเรา สู้ๆไปด้วยกันค่ะ 😍❤

ตอนแรกก็กลัวๆเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้อยากให้คลอดออกมาเถอะ ครบกำหนดวันนี้แล้วยังไม่มีอาการแจ้งเตือนอะไรเลย 😂😂

ถึงเวลาแม่จะปวดท้องอย่างเดียวค่ะ อยากให้คลอดอย่างเดียว ไม่กลัวอะไรทั้งนั้น อยากให้ความเจ็บปวดหายไปก็พอค่ะ

ท้องแรกค่ะ ใกล้คลอดแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยกลัวเจ็บ​ อยากเห็นหน้าลูกมากกว่า อยากออกวันนี้ พรุ่งนี้​เลย

ท้องแรกเราผ่าค่ะ ตอนอายุ16 อยากบอกว่าไม่มีความกลัวเลยตอนนั้น รู้แค่ว่าอยากเห็นหน้าตัวเล็กแล้ว🥰

VIP Member

กลัวคะ แต่คิดพอถึงเวลาคลอดจริงๆ ความกลัวของเราคงจะไม่มี จากที่เคยฟังแม่ๆที่คลอดกันมาพูดนะคะ😂

Super Mum

ท้องแรกกลัวเหมือนกันค่ะ สิ้นเดือนนี้ กังวลทั้งผ่าทั้งคลอดเองเพราะความไม่เคยด้วยแหละ