35 ตอบกลับ

เราเคยฝากกับโรงพยาบาลคะ เขารับตั้งแต่6วีค ตอนซาวไม่เจอคะ พอถึงเดือนที่ครบก็ไปทำฟันเอง โดยที่เขาระบุวันมาไห้แล้ว ไม่มีการฉีดยาใดๆเลย เขาตรวจไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่

เราฝากโรงพยาบาลรัฐตั้งแต่ยังเป็นถุงตั้งครรภ์ค่ะ ตอนนั้น 7 สัปดาห์ จริงๆพยาบาลแนะนำให้ฝากตั้งแต่วันที่ตรวจเลยค่ะ ตรวจก่อนฝาก 1 สัปดาห์ปัจจุบัน 16+4w แล้วค่ะ

รับตั้งแต่เดือนแรกล่ะค่ะ ส่วนใหญ่ที่ รพ.จะยังไม่รับคือยังไม่ 8 w ค่ะ เพราะบางทีซาวด์แล้วไม่เจอตัวเด็ก เจอแต่ถุง มีโอกาสเป็นท้องลมท้องนอกมดลูกสูง

รับฝากปกตินะคะ เราไปตรวจและฝากครรภ์ครั้งแรกที่ รพ จุฬา คลีนิกนอกเวลา ตอนนั้นอายุครรภ์ 11 w ค่ะ หมอซาวน์ผ่านช่องคลอด + ตรวจเลือด รับฝากครรภ์ปกตินะคะ

เราไปซาวด์ ตอน 6 W แต่ไม่เจอหัวใจน้อง ไปซาวด์ อีกที ตอน 7 w ไปฝากตอน 8W ค่ะ ตอน 8 W หมอให้ยากันแท้งมากิน เพราะเราทำiui มา โอกาสหลุดมาก ตอนนี้ 28 w แล้วค่ะ

ฝากตั้งแต่ไม่3วีคเลยค่ะ พอประจำเดือนขาดสักอาทิตย์ไปตรวจละเจอก็ฝากเลย หมอก็แซวว่ามาไวแต่หมอก็ไห้ยาบำรุงมาทานเลยนะคะ (เอกชนนะคะ )

ท้องแรกไปฝากตอน4วีกหมอขำเลย5555ก้อคนมันตื่นเต้นจะมีลูกครั้งแรกหมอก้อไม่เข้าใจเลยอิอิแต่หมอก้อรับฝากน่ะค่ะโรงบาลปลวกแดง

เราไปตอนแรก 6 วีคค่ะ ซาวน์ยังไม่เจอหัวใจน้อง เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอก็นัดอีกวีค พอเจอหัวใจน้องก็ได้สมุดเล่มสีชมพูมาค่ะ

ของเราตรวจเจอว่าท้องตั้งแต่ 4 วีค ก็ไปฝากเลยนะคะ หมอก็รับเลย ไม่ต้องรอให้เห็นตัวเด็ก รพ ศิริราช

ไปตรวจรอบแรกเจอตอนสองเดือน หมอให้รอฝากตอน3เดือนค่ะ เพราะซาวด์ดูน้องตัวเล็กเลยต้องรอ3เดือน