8 ตอบกลับ

ได้ค่ะแต่ให้ทานในปริมานที่พอเหมาะค่ะถ้าครั้งไหนทนได้ก็แนะนำให้ทนเอาค่ะแม่บ้านนี้เป็นกรดไหลย้อนเป็นทีทรมานมากๆแต่ก็พยายามไม่กินยาถึงแม่ท้องจะกินได้ก็เถอะสงสารลูก..แต่จะกินเป็นพวกผักที่มีเหมือกแทนยาค่ะเช่นกระเจี๊ยบเขียวกับบวบค่ะสองตัวนี้ช่วยได้เยอะๆจิงถ้าคุณแม่ทานได้แนะนำให้ทานค่ะกระเจี๊ยบยังช่วยเรื่องเบาหวานด้วยนะค่ะมีคอลลาเจนกับสารต้านอนุมูลอิสระอีกด้วย

เจ็บมาสองคืนค่ะไม่กล้าทานยาทนจนหายไปเองเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำไม่รู้มาก่อนว่ากระเจี้ยบกับบวบช่วยได้พรุ่งนี้จะไปตลาดหาชื้อมาติดบ้านไว้ค่ะ

กาวิสคอนสีเขียวนะแม่กินไดเ

ขอบคุณค่ะมากๆค่ะ

กินได้ค่ะ คุณหมอให้มา

ยาลดกรดทานได้ค่ะ

ทานได้ค่ะ

กินได้ค่ะ

VIP Member

ใด้ค่ะ

ได้ค่ะ