21 ตอบกลับ

กำหนดคลอด13กันยาเหมือนกันค่ะ.แต่หมอตรวจเจอภาวะความดันสูงเล็กน้อย..ปากมดลูกเปิดสองเซ็นหมอให้นอนรพ.พอหมอตรวจเสร็จความดันปกติ.หมอถามว่าอยากกลับบ้านมั้ย.เลยบอกหมอว่า..ใส่ยาเร่งคลอดเลยค่ะหมอ😅😅

ไม่ค่ะ..

บ้านนี้ 40 1 เงียบกริบ เมื่อวานโดนกวาดปากหมดลูกไป ยังเงียบอยู่เลยค่ะ55 คุณหมอนัดอีกทีวันที่14 ถ้ายังไม่ออกต้องเร่งคลอดนอนรพ.แล้ว 🤣🥹

นัดวันเดียวกันเลยแม่ ต้องรอลุ้นเลย

VIP Member

ส่วนตัวคลอด 38+6 ค่ะ ธรรมชาติ แม่อย่าเพิ่งกังวลใจไปค่ะ ช่วงนี้ดูแลสุขภาพกายแลใจให้ดี เตรียมของเตรียมตัวให้พร้อมเลย😊

อย่าตื่นเต้นจนลืมของลูกนะค้า

ไม่มีอาการที่จะปวดท้องเลยค่ะตอนนี้39+4หมอบอกถ้ากำหนดคลอด13กันยาไม่ปวดท้องคลอดก็จะส่งผ่าเลยค่ะกลัวมากค่ะไม่อยากผ่าค่ะ

บ้านนี้ต้องรอดูคุณหมอวันที่ 14 อีกที ว่าจะทำยังไง แต่ปากมดลูกเปิดอิแม่รอแล้ว สู้ๆจ้าผ่าคลอดก็ไม่น่ากลัวจ้า

บ้านนี้38+5กระตุ้นปากมดลูกแล้วแต่กลับมายังนิ่งเงียบไม่มีอาการอะไรเลย กลัววันจันทร์นี้คุณหมอนัดผ่าจัง

บ้านนี้กระตุ้นไป2ครั้งเงียบกริบเลยแม่ สงสัยน้องอยากสร้างคอนโดอยู่ในท้องแม่😂

บ้านนี้กำหนด28ก.ย. ตอนนี้37+2 โดนกระตุ้นเมื่อวานค่ะ เช้านี้มีมูกเลือดออกมาแล้วค่ะ ไม่รู้จะออกมาวันไหน

ตอน38+1หมอก็ตรวจปากมดลูกให้เปิดแค่1เซน และกระตุ้นให้เหมือนกันจ้าเลือดออกหลังตรวจด้วย ตอน39+1 ตรวจเปิดแค่2เซน ก็กระตุ้นให้อีกทีจนถึงวันนี้อาการยังไม่มีอะไรเลยจ้า

39+6ตรวจปากมดลูกไปเปิดเเค่เซนเดียวเองคะ ยังเงียบยุเลยคะ เลยกำหนดคลอดมาเเล้วด้วย

บ้านนี้ก้อเปิด2เซนค่ะปวดท้องเตือน2วันแร้วแต่ยังม่มีวี่แววว่าจะเจ็บท้องถี่เลย

เงียบเหมือนกันแม่ ไม่มีอาการแต่ปากมดลูกเปิดรอแล้ว😂

แม่บ้านนี้ครบ40wแล้วค่ะไม่มีอารการอะไรเลยจนหมอต้องนัดผ่าคลอดแล้วค่ะ☺️☺️

13กันยาเหมือนกันคะ ไม่มีอาการอะไรเลย แม่อยากแตกแล้วอึดอัดไม่ไหว😅