8 ตอบกลับ

ถ้าโครงการมารดาฯ เป็นนโยบายใหม่ค่ะคิดว่าต้องรอผ่าน ครม.ก่อน แต่ที่ได้ตอนนี้ไม่รู้เรียกว่าอะไรแต่เราเรียกว่าเงินสงเคราะห์บุตรค่ะ จะได้ค่าดูแลเด็กตั้งแต่แรกเกิดจนถึง 6 ขวบค่ะ เป็นรายเดือน เดือนละ 600

เป็นแค่นโยบายที่ใช้หาเสียงจ้า ยังไม่มีการอนุมัติ กว่าจะเข้าที่ประชุม กว่าจะอนุมัติคงอีกนานนนนนนนนนนน😆😆😆

มันยังไม่อนุมัตินะคะ หรือเรียกว่าเป็นแค่นโยบายยังไม่ได้มีการเริ่มทำจริงๆค่ะ

555 อย่าไปหวังคะ เอาเดือน 600 ไปก่อนค่ะ บางคนลูก 6 ขวบละ ยังไม่ได้เงินเลยก็มี

เดือนละ600 นี้ต้องลงทะเบียนตอนไหนคะ ตอนลูกคลอดแล้วใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ ตอนคลอดแล้วใบเกิดน้องและสมุดบัญชี ทะเบียน บัตรประจำตัวประชาชนเราค่ะ

มันคือแผนการหลอกล่อ ยังไม่มีความจริงค่ะ 😆😆😆😆

อีกนาน หรือไม่อาจไม่มีเลย

ขอบคุณมากค่ะ