35 ตอบกลับ

บ้านนี้โกนค่ะเเต่ไม่เกลี้ยงโกนตอน1เดือน3เดือนก้โกนอีกส่วนตัวก็ไม่อยากจะให้โกนเเต่เล็กเท่าไหร่คนเเก่ตาไม่ดีกลัวบาดผิวเเต่โกนเพื่อความสบายใจของเเม่ค่ะ

ไม่โกนค่ะ ไม่มีความเชื่อ แล้วผมน้องก็ยาว ดกดำ กว่าพี่ๆ ที่อายุเยอะกว่าตัวเองด้วยค่ะ ก็เลยคิดว่าไม่น่าเกี่ยว

VIP Member

บ้านนี้ไม่โกนค่ะแม่ เหตุผลส่วนตัวเพราะไม่ได้มีความเชื่อค่ะ ผมน้องสะอาดไม่มีไขใดๆ ผมดกจากกรรมพันธ์ค่ะ

ลังเลมากเหมือนกันว่าจะโกนมั้ย สุดท้ายได้โกนตอน3เดือนค่ะ น้องดิ้นไปมาโกนยากมาก ตอนนี้10เดือนผมยาวแล้วค่ะ

ชายค่ะ

บ้านนี้โกนตอน3เดือนกว่าเลยค่ะเพราะยายกลัว แต่โชคดีที่น้องไม่ดิ้นค่ะใช้ที่โกนแบบโกนของเด็กเฉพาะค่ะ

บ้านนี้ลูกสาว ทีแรกว่าจะไม่โกน แต่ผมด้านหน้าออกช้ากว่าด้านหลัง เลยตัดสินใจโกนค่ะ จะโกนตอนครบ 1 เดือน

VIP Member

บ้านนี้โกนค่ะ ตอนแรกก็ว่าผมน้องสะอาดดีนะคะ พอโกนแล้วเห็นยังมีไขอยู่ ง่ายต่อการทำความสะอาดด้วยค่ะ

บ้านนี้ไม่โกนค่ะ โชคดีที่ผมน้องสะอาดไม่มีไข และผมก็ดกมาก เลยไม่โกนค่ะเพราะที่บ้านไม่ได้ถืออะไร

บ้านนี้ไม่ได้โกนค่ะ น้องไม่มีไข และผมไม่ได้เยอะมาก ง่ายต่อการทำความสะอาดอยู่แล้ว เลยไม่โกน

บ้านนี้ก้อไม่โกนค่ะเพราะน้องไม่มีไข อีกอย่างผมน้องดกดำดีอยู่แล้ว แม่ย่าก้อให้เล็มๆเอาค่ะ