27 ตอบกลับ

บ้านนี้ ออกตอน 6 เดือนค่ะ ปกติค่ะแม่ ขอแค่ลูกน้ำหนักตามเกณค่ะ ตอนนี้ 31 วีค แล้ว คนรอบข้างและหมอทักว่าท้องเล็ก แต่ผลซาวด์ทุกคนตกใจมากค่ะ น้องน้ำหนักเกินเกณ แม่ดูน้ำหนักลูกเป็นหลักก็พอค่ะ

บ้านนี้ท้องออกเกือบ 6 เดือนค่ะ 4 เดือนทารกขนาด 100 g. เองค่ะ ไม่แปลกที่ท้องไม่ออก ไม่ต้องรีบค่ะ พอ 6 เดือนขึ้นไป จะออกแบบไวมากจนตกใจ

เราท้องเเรก4เดือนเหมือนคนไม่ได้ท้องเลยค่ะไปพบหมอน้ำหนักลูกตัวลูกปกติก็ไม่มีกังวลอะไรแล้วค่ะ ดูลูกเป็นสำคัญนะคะ

บ้านนี้ท้องแรกออกตอน6เดือนค่ะ ตอนนี้ท้องสอง4เดือนแล้วยังไม่ออกเหมือนกัน แม่ไม่ต้องกังวลนะคะมีเพื่อนเยอะเลย555

บ้านนี้ท้องจะ 4 เดือนคุณหมอก็บอกว่าทำไมท้องเล็กจังคุณแม่ก็แอบกังวลนิดหน่อย

บ้านนี้มาออกแบบใหญ่มากๆเอาตอนจะ8เดือนเลยก่อนหน้านี้มีแต่คนบอกว่าท้องเล็กพอใหญ่แล้วใหญ่มากๆ

4เดือนแล้วเหมือนกันค่ะท้องยังไม่ออกปกติเป็นคนไม่มีพุงคนอื่นๆก็ว่าเราไม่เหมือนคนท้องเลย😁

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเเม่ ท้องได้ 14 วีค 3 มีเเต่คนทักว่าท้องไม่ออกเลย เเบนราบมากค่ะ 😅

ปกติค่ะ นี้ท้องแรก จะ5เดื่อนแร้วท้องยังไม่ออกเลยค่ะ เหมือนไม่ได้ท้องเลย🤣🤣😁

ปกติค่ะ บ้านนี้เริ่มออกตอน6เดือน ท้องเริ่มโตเหมือนคนท้องตอนเข้าเดือนที่8จ้า

ปกติค่ะแม่ เราออกตอน 6 เดือนค่ะ แต่คนอื่นก็ยังดูไม่ออกอยู่ดีว่าท้องค่ะ