125 ตอบกลับ

VIP Member

🥳🎁 ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่Nattanaree AprilLady 3748916 และคุณแม่PlaygirlAo Thongkhaw 2884491 ที่ได้ของรางวัลส่งท้ายปีกับแอปพลิเคชั่นของเรา รอรับของรางวัลจัดส่งถึงบ้านได้เลยน้า **โปรดอภัยหากของรางวัลมีความล่าช้าในการจัดส่ง เนื่องจากสถานการณ์ในปัจจุบันทำให้ออฟฟิตของเราหยุดทำการชั่วคราว

ดีใจด้วยคะ

มีใครท้องก่อนแต่งเหมือนบ้านนี้บ้างค่ะแล้วคิดจะแต่งกันตอนไหนค่ะ ส่วนบ้านนี้ขอเก็บตังก่อนลูกโตแล้วค่อยแต่งค่ะ ครั้งหนึ่งในชีวิตตอบแทนค่าน้ำนมเราเป็นแม่คนก็คงจะรู้ดีว่าเลี้ยงลูก​กว่าจะโตมันไม่ง่ายเลย

บ้านนี้ท้องแค่หมั้นแต่ยังไม่ได้แต่งญาติทางเราทางแฟนตกลงกันว่าอีก3ปีลูกโตมีเงินค่อยมาทำให้ถูกต้อง

เป็นเพราะอะไร บางที่ลูกก็หายใจครืดคราด แต่พอตอนหลับกลับไม่มีเสียครืดคราดเลย ถามหมอที่อนามัย หมอก็ฟังเสียงปอดให้ ก็บอกว่าปกติ ลูกแม่ท่านไหนเป็นบ้างคะ 😥

ท้อง 6 สัปดาห์แล้ว ยังแพ้หนักมาก นอนตลอดเวลา เบื่ออาหาร ตอนเย็นเดินออกกำลังกายบ้างเล็กน้อย แม่ๆบ้านอื่นมีวิธีแนะนำ หรือมีกิจกรรมอะไรผ่อนคลายมั้ยคะ

ฟังเพลง ดูหนังคะ

TapFluencer

35w3d ท้องแข็งเพราะน้องโก่งตัว ยังไม่มีอาการเจ็บเตือน หรือมีแล้วลืม 5555 เวลาลุกเข้าห้องน้ำ หลังเสร็จธุระแล้วลุกขึ้นท้องแข็งเป็นเพราะอะไรคะ

บ้านอื่นน้องนั่งได้เองตอนกี่เดือนค่ะ บ้านนี้จะ6เดือนแล้วเวลาใส่เพิสยังนั่งไม่ค่อยได้ค่ะ แต่ถ้าไม่มีเพิสพอนั่งได้บ้างค่ะ

บ้านนี้ 5 เดือนกว่าค่ะ

น้องอายุ 7 เดือน 11 วันกลางคืนนอนชอบตื่นมาร้องตลอดแม่ๆมีวิธีรับมือยังไงคะ และมีลูกๆบ้านไหนเป็นบ้างเอ่ย แม่เพลียมากค่ะ

เป็นค่ะ แต่พอโอ๋ก็หายนะคะ อายุไล่เลี่ยกัน ที่บ้านติดตุ้กตาค่ะ พอตื่นมาร้องแม่เอาตุ้กตาตัวนั้นให้ ก็เงียบเลยค่ะ เหมือนเขาไม่ได้กลิ่น พอได้ตุ้กตาน่าจะรู้สึกปลอดภัยที่เพื่อนยังอยู่ ไม่รู้ว่าทุกบ้านเหมือนกันไหมนะคะ อายุพอๆกันค่ะ 7 เดือนครึ่ง

Super Mum

อากาศที่บ้านของเพื่อนๆหนาวหรือยัง กี่องศา จังหวัดอะไรกันบ้าง ตอนนี้ อ.ปากช่อง 17องศา อากาศเย็นมากค่ะ

ตอนนี้อยู่ศรีสะเกษ เมื่อเช้า17องศาค่ะ

คุณแม่และคนใกล้ชิดยังดูแลและป้องกัน covid ด้วยมาตราฐานเดิมตั้งแต่เริ่มมีการแพร่ระบาดครั้งแรกกันอยู่ไหม

ยังไม่เคยทิ้งหน้ากากเลยค่ะจนรอบ2มาอีกแล้ว ไปไหนใส่ตลอดค่ะ

VIP Member

แม่ๆคิดยังไงกับการที่คนอื่นมาเล่นกับลูกเราทั้งๆที่ยังไม่ได้ล้างมือคะ ยิ่งตอนนี้ยิ่งมีโควิดด้วย

ก่อนจะให้เล่นกับลูกเราบอกเลยค่ะ ว่าล้างมือให้สะอาดก่อนจับลูกค่ะ ถ้าไม่ล้างคือไม่ให้แตะค่ะ