13 ตอบกลับ

มิถุนาเหมือนกันค่ะ ประมาณ 24 มิย ตอนนี้อึดอัดบ้าง เหมือนน้องดิ้นน้อยลง แต่ยังคงเกิน 10 ครั้งอยู่ นอนไม่ค่อยหลับ ก่อนนี้มีอาการแพ้เป็นผื่นคันตามมือ และเท้า และบวมเจ็บ 3อาทิตย์แล้วยังไม่หายขาด แต่ค่อยๆดีขึ้นค่ะ ทั้งฉีด ทั้งทา และ ยากินค่ะ

กำหนดคลอด20มิถุนาค่ะ37+2week ตอนแรกเจ็บจิ๊ดๆจิ๊มิ๊วันต่อมาปวดหน่วงท้องน้อย+ท้องแข็ง เป็นตั้งแต่เช้าจน3ทุ่มค่ะปวดๆหายๆ ไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซ็นแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ยังปวดเหมือนเดิมค่ะแต่เริ่มชินแล้วค่ะ รอเวลาจะคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้หมอนัดคลอด27มิ.ยค่ะ ตอนนี้ 36w2d . อาการท้องแข็งบ่อยมาก แต่ลูกดิ้นปรกติ เหมือนหน่วงๆตรงท้องน้อยนิดหน่อย หมอนัดตรวจอีก วันที่10มิ.ย บ้านนี้ตื่นเต้นจนอยากไปหาหมอทุกวัน 55555.

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก เจ็บหัวหน่าวร่วมด้วย กำห​นด​28​มิถุนา​ ค่ะ 36 สัปดาห์​ 1 วัน หมอนัดพรุ่งนี้​เเล้ว

16 มิถุนายน เจ็บเตือนแล้วค่ะปวดท้องเหมือนปวดอึทุกวัน บางวันก็ปวดหน่วงๆจิมิ แต่ท้องไม่แข็งนอนไม่ค่อยถนัดเจ็บซี่โครงไปหมด

บ้านนี้ 26 มิ.ย. เข้าห้องน้ำฉี่บ่อยมาก โดยเฉพาตอนจะนอน ท้องแข็งถี่ๆบ่อยมากค่ะ ปวดหัวบ่อย นอนก็ไม่ค่อยหลับ คันตามขาเต็มเลย

บ้านนี้กำหนด 30 มิ.ย.แต่หมอบอกน่าจะไม่ถึงค่ะ อาการนอนไม่ค่อยหลับลุกเข้าห้องน้ำทุกครึ่งชม.ก็ว่าได้

ตอนนี้37+5แล้ว กำหนด17มิถุนา เจ็บเตือนบ้างแล้วคะ ช่วงนี้นอนไม่หลับเลย

บ้านนี้ค่ะผ่า6มิถุนา ลุกเข้าห้องน้ำบ่อยมากคันตามตัว

ชายค่ะ

38w1dค่ะ กำหนดคลอด 13มิถุนา ตอนนี้ปากมดลูกเปิด2เซนแล้ว

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ 13 มิถุนายน

กำหนด20มิถุนาค่ะตอนนี้ยังไม่มีอาการเจ้บเลยค่ะ