83 ตอบกลับ

VIP Member

กาแฟไม่กินดีกว่าค่ะ ส้มตำกินได้แต่ต้องระวังพวกปูดองปลาร้าหรือหอยดอง ของดองทั้งหลายด้วยนะคะ

อย่ากินดีกว่าค่ะแม่เพราะกาแฟมีคาเฟอีนมันส่งผลต่อลูกในท้อง งดได้ก็งดดีกว่านะค่ะ🥰

บ้านนี้หักดิบเลยคะ เมื่อก่อนหายใจเข้าออกเป็นมองหาเลยคะ พอรู้ว่าท้องก็ไม่กินเลย

VIP Member

ไม่ควรทานค่ะ ตั้งแต่ท้องเวลาเข้างานกลางคืนถึงเวลาพักงานก็นอนค่ะ ไม่เคยดื่มกาแฟ

ไม่เคยกินตั้งแต่ท้อง กาแฟ ชา มาม่า ปลาร้า เพราะเสี่ยงลูกเป็นอะไร ไม่คุ้มกันค่ะ

ของเราติดกาแฟมากๆชงวันละ2-3แก้ว พอมีน้องเลิกกระทันหันเลยค่ะคิดว่าไม่น่ากินต่อ

VIP Member

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก็หักดิบเลิกกินกาแฟไปเลยค่ะ ส่วนส้มตำก็กินเกือบทุกวัน

ชา กาแฟ งดไปก่อนคะ นอกนั้นจัดเต็มไปเลยคะ เพราะหลังคลอดของห้ามเยอะมากคะ

เลี่ยงดีกว่าค่ะ บ้านนี้ติดกาแฟมากก่อนท้อง พอท้องแล้วหมอสั่งงดเลยค่ะ

ไม่ควรนะคะคุณแม่ ของไม่มีประโยชน์กับน้องเลยค่ะทั้งส้มตำและชากาแฟ