6 ตอบกลับ

ในเรื่องความเชื่อไม่เป็นไรค่ะ แต่ความสะดวกอาจจะไม่เท่าไร เพราะน้องต้องกินนม ต้องนอน ที่สำคัญไปเจอคนเยอะ คนโน้นจับ คนนี้อุ้ม คนนั้นหอม ลูกแม่ไม่ปลอดภัยแน่ๆค่ะ เลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ ภูมิต้านทานน้องไม่แข็งแรงพอที่จะเจอมลพิษเยอะขนาดนั้นค่ะ

คุณแม่ไปได้นะคะแต่ลูกเอาไว้ที่บ้านก่อนดีกว่าค่ะเพราะงานศพบรรยากาศไม่ค่อยดี ผู้คนมากมาย เชื้อโรคก็เยอะน้องยังเล็ก เอาน้องไปด้วยเดี๋ยวน้องไม่สบายได้ค่ะ

ไปได้ค่ะ ให้ยายเลี้ยงน้องให้ค่ะ คุณแม่กลับมาถึงบ้านอาบน้ำให้ตัวสะอาดๆก็พอจ้า

ไปได้ค่ะ แต่ไม่ควรพาน้องไปเพราะน้องยังเล็กมากๆค่ะ

VIP Member

ไปได้คะไม่เป็นไร

ไปได้ค่ะ