26 ตอบกลับ

แพ้น้ำยาซักผ้าไหมคะ บ้านนี้ก็เป็น เอาผ้าซักใหม่หมดโดยใช้สบู่อาบน้ำซักแทน และล้างน้ำให้สะอาดเอาจนไม่เหลือกลิ่นสบู่เลยค่ะ น้องค่อยๆหาย

น้องโดนยุงกัดรึป่าวคะ ถ้าโดนยุงกัดแนะนำตัวนี้ยาตัวเดียวกันแค่คนละยี่ห้อ ถ้าไม่ได้โดนยุงกัดลองสังเกตน้องดูว่าน้องแพ้อะไร

เหมือนมดไม่ก็ยุงกัดเลยนะ เพราะลูกสาวก็มีคล้ายแบบนี้เลย แต่ยังไงแนะนำหาหมอก่อนดีกว่า น้องอาจแพ้ไรสักอย่างก็ได้

ลูกเรามีขึ้นบ้างแต่ไม่เยอะขนาดนี้ค่ะ เราทาครีมที่ช่วยลดอาการระคายเคืองสำหรับผิวแพ้ง่ายให้้ลูกค่ะ ซักพักก็หาย

น้องแพ้อพไรรึป่าวค่ะแม่ สังเกตดูหน่อยนะค่ะ ถ้าน้องไม่หาย แนะนำคุณแม่พาน้องไปหาหมอเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่แพ้น้ำยาซักผ้า หรือแพมเพิส เดี๋ยวก็หายไปเองค่ะ แต่ถ้าแพ้ต้องเปลี่ยนใหม่ค่ะ

น้องแพ้อะไรแม่ต้องสังเกตนะคะ น้ำยาซักผ้า หรือแพมเพิต บ้านนี้ใช้ซูโดครีมทาค่ะ

เหมือนมดหรือไม่ก็ยุ่งกัดเลยคะแม่ บ้างนี้จะเอาบามอแกนิคทา หรือลองหาหมอดูนะคะ

ไปหาหมอโรงพยาบาลเด็กแห่งชาติค่ะ อยุ่ใกล้อนุสาวรีชัยค่ะ

ซูโดเครม บีเพนเธน หาซื้อมาใช้ค่ะ ถ้ายังไม่ดีขึ้น ไปหาหมอ