35 ตอบกลับ

ตั้งแต่ท้องมาจน37w.แล้วคะได้กินไม่ถึง5ลูกเลย ผิวขาวหรือดำอยู่ที่กรรมพันธ์จ้าไม่เกี่ยวกะน้ำมะพร้าวเลยอย่าไปเครียดเลยว่าลูกจะขาวหรือดำ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ สีผิวอยู่ที่กรรมพันธุ์ ที่กินคือเชื่อว่าจะช่วยล้างไข แต่ความเป็นจริงคือไขเป็นตัวหล่อลื่นให้แม่คลอดง่ายน้าา

เรื่อง ขาวดำ อยู่ที่ยีนพ่อแม่ใครเด่น. ส่วนมากที่กินน้ำมะพร้าวเพราะ ล้างไขของลูกค่ะ.

บ้านนี้ก็ไม่กินค่ะเพราะหมอสั่งควาบคุมน้ำหนัก สีผิวลูกขึ้นอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ

ไม่เกี่ยวกับจ้าว่าไม่ได้กินน้ำมะพร้าวแล้วลูกจะดำ มันขึ้นอยู่ที่พ่อแม่ค่ะ

กินได้ตั้งแต่ 1-6เดือนค่ะ หลังจากนั้นก้ห้ามกินเพราะมันจะเปนพิษค่ะ

บ้านนี้แทบจะไม่ได้กินเลยค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้4วันแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้กินค่ะ แม่เป็นเบาหวาน ตอนนี้ 35 w แล้วค่ะ

VIP Member

ไม่ได้กินเหมือนกันค่ะ 36วีค4วัน ไม่เคยกินเลยค่ะ😂😂

สีผิวขึ้นอยู่กับผิวพ่อและแม่ทางด้านกรรมพันธุ์ค่ะ